Hạng D
7/3/07
2.224
52.436
113
Pháp lý ở VN có tiền hoặc giấy tâm thần là thoát chứ tốn chi cái bằng nếu a gây tai nạn chết người? Còn bình thường thì vẫn quy a vào tội k đem GPLX khi lưu thông đằng nào cũng chung khi thôi.
Bảo đảm với a đám đầu tôm như tụi mình chạy k có bằng A2 chắc cũng cả đống, mình bị kiểm tra hành chính sau 10h lấy xe ra chạy hoài toàn đưa bằng B2 ngó ngó tí k có lỗi, xe HQCN xong cho đi. Bởi khuyên mấy a tốn mấy triệu chi cũng thế, bắt PKL nó lo soi cavet vì xe giấy đi đường hoặc No PP khá nhiều, ăn ngon hơn chứ bằng lái chả có quan tâm đâu.

Chạy 150cc mà a cũng sắm A2 thì cái A1 của tụi chạy Ex và Winner chắc bỏ hết phải thi lại quá :D
Anh suy nghĩ như vầy thì thôi, mình không có ý kiến gì thêm nữa. Kiểu bất chấp pháp luật, có chuyện gì đòi lấy tiền ra đè người thì :)

• Like
Reactions: beken_2002 and mars
Hạng B2
28/10/13
407
4.304
93
44
Mà a thi A2 làm gì thế a? Mình chạy đầu tôm mấy năm rồi có quắc vào cũng đưa nó xem cái bằng B2 ngó sơ qua rồi thôi.
Tỉ lệ đi đầu tôm bị CSGT quắc vô thấp còn hơn đi xe hơi, nó chỉ quan tâm xe a HQCN hay GTHL thôi chứ có coi cái bằng A2 kỹ bao giờ.
Em đi con Shadow phantom ko sao, con CB400 bị thổi hoài, kiểm tra xe HQCN hay nopp. Bị thổi riết thấy phiền quá bán luôn cho rảnh.

Hạng C
20/1/13
859
40.750
93
31
Em đi con Shadow phantom ko sao, con CB400 bị thổi hoài, kiểm tra xe HQCN hay nopp. Bị thổi riết thấy phiền quá bán luôn cho rảnh.
Nhờ có làm lại dái. Bữa lên 282 đk xe cũng thấy 3 chiế su xì po làm dái mới.

Hạng D
8/10/14
2.172
31.429
113
Khổ cái là tui chưa bao giờ bị tuýt xe máy nên vẫn là người đàng hoàng anh ạ!
Có mỗi lần hồi tháng 6 vừa rồi bị bắn 79/60 trên đường từ Cà Mau về Sài Gòn thì các đồng chí CSGT Cà Mau xem giấy tờ xong thì tự nhiên cho đi mà chẳng dính cái biên bản hay mất đồng nào cả. :3dcuoigif:
Xuống bớt đi Anh

Hạng D
8/10/14
2.172
31.429
113
Nghe vậy có thêm động dục....í lộn.. động lực để thi rồi :rolleyes:
Mấy con xe thi nó thổ tả lắm, với lại chạy tốc độ tầm 5km/h lên 2 làm gì, nên cứ 1 rà côn mà chạy.

• Like
Reactions: mars
Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.593
88.994
113
Xuống bớt đi Anh
Chuyện thật 100%. :D

Tui bị vẫy vào, anh em xem giấy tờ rồi hỏi "Anh từ ngoài kia chạy vào à?". Mình cười hì hì bảo "Đúng thế!" thì anh em chỉ ra quán nước gần đó bảo ngồi đợi.

Trong lúc ngồi chờ thấy cả đám xe máy bị vẫy vào mà toàn bị lập biên bản, giữ xe mà không có trường hợp nào được giải quyết cho đi luôn. Nhìn cảnh đó tui đần mặt nghĩ "Kiểu này bỏ mịa mình rồi!" :(

Ngồi đợi được 30 phút thì thấy có chú cầm giấy tờ rồi ra hiệu cho tui đi bào phía trong quán. Tui đi theo vào thì thấy chú ấy đi ra còn giấy tờ thì đang nằm trên bàn!? Đang ngơ ngác không hiểu chuyện gì thì thấy chị chủ quán nói nhỏ "Thôi đi đi!. Thế là tôi cầm giấy tờ rồi phóng xe đi mà vẫn chưa hiểu tại sao! :eek:

Hạng D
8/10/14
2.172
31.429
113
Chuyện thật 100%. :D

Tui bị vẫy vào, anh em xem giấy tờ rồi hỏi "Anh từ ngoài kia chạy vào à?". Mình cười hì hì bảo "Đúng thế!" thì anh em chỉ ra quán nước gần đó bảo ngồi đợi.

Trong lúc ngồi chờ thấy cả đám xe máy bị vẫy vào mà toàn bị lập biên bản, giữ xe mà không có trường hợp nào được giải quyết cho đi luôn. Nhìn cảnh đó tui đần mặt nghĩ "Kiểu này bỏ mịa mình rồi!" :(

Ngồi đợi được 30 phút thì thấy có chú cầm giấy tờ rồi ra hiệu cho tui đi bào phía trong quán. Tui đi theo vào thì thấy chú ấy đi ra còn giấy tờ thì đang nằm trên bàn!? Đang ngơ ngác không hiểu chuyện gì thì thấy chị chủ quán nói nhỏ "Thôi đi đi!. Thế là tôi cầm giấy tờ rồi phóng xe đi mà vẫn chưa hiểu tại sao! :eek:
Sao anh nói đi xa máy chưa bao giờ bị tuýt

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.593
88.994
113
Sao anh nói đi xa máy chưa bao giờ bị tuýt
Thì tui nói trừ 1 lần mà! Một lần trong gần 30 năm chạy xe máy thì có thể coi như chưa bị lần nào! :D