Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
Làm thế nào để biết 1 dự án đang làm là căn hộ cao cấp các bác nhỉ? Nghe lời từ chủ đầu tư ạ?
Quan trọng là vị trí và kỳ vọng của khách hàng cũng như uy tín dịch vụ của CDT, Vị trí thì chắc chắn nằm trong bán kính 5km từ bến thành rồi nè, Rồi dịch vụ phải chuyên nghiệp, chứ chất lượng tốt mà service như shit thì cũng như ko! Rồi chất lượng xây dựng! Thầu xây dựng phải uy tín. Nói chung cái vincom Đồng khởi là hình dáng kiểu mẫu cc cao cấp đó! Chứ nói cc cao cấp mà xây ở cái khu Đề thám hay Cô giang là hiểu luôn rồi đó :))))

Hạng B1
9/2/19
55
22
16
32
Quan trọng là vị trí và kỳ vọng của khách hàng cũng như uy tín dịch vụ của CDT, Vị trí thì chắc chắn nằm trong bán kính 5km từ bến thành rồi nè, Rồi dịch vụ phải chuyên nghiệp, chứ chất lượng tốt mà service như shit thì cũng như ko! Rồi chất lượng xây dựng! Thầu xây dựng phải uy tín. Nói chung cái vincom Đồng khởi là hình dáng kiểu mẫu cc cao cấp đó! Chứ nói cc cao cấp mà xây ở cái khu Đề thám hay Cô giang là hiểu luôn rồi đó :))))
Thanks bác :)
Sắp tới e dự định mua 1 căn tầm trung trở lên để ở. Theo bác thì giữa Q2 và Q7 (vị trí cách Bến Thành tầm 20-25 phút) thì nơi nào đáng sống hơn ạ :D

Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
Thanks bác :)
Sắp tới e dự định mua 1 căn tầm trung trở lên để ở. Theo bác thì giữa Q2 và Q7 (vị trí cách Bến Thành tầm 20-25 phút) thì nơi nào đáng sống hơn ạ :D
Q2 nha bác, Bác nên tham khảo thằng WaterBay đi, cái dự án đó cái bờ sông và công viên và vị trí ngon lành cành đào. Chắc trong khu thủ thiêm thì chỉ có dự án đó là vị trí với khuôn viên công viên lớn nhất và hài hoà nhất! Sala cũng okie nhưng có vẻ xấu và chậm quá, mình thấy ít mãng xanh!
Q7 cách đây 1 tháng tui có đi vòng vòng, nói thật là chán ơi là chán, có mảng xanh mà ko có bờ sông, nên thiếu cái gió sông, đường đi thì độc đạo, với hạ tầng Q7 kiểu này thì vài năm nữa chắc khó di chuyển vào trung tâm rồi!
Q2 thì 1 trời 1 vực! Mà chỉ nên mua vòng vòng khu thủ thiêm, TML. Ko nên mua khu Thảo Điền, khu Thảo Điền nhìn quá tải rồi, đi xe hơi vào khu đó ức chế lắm, với quy hoạch ko đã bằng khu thủ thiêm haha.

Hạng B1
9/2/19
55
22
16
32
Q2 nha bác, Bác nên tham khảo thằng WaterBay đi, cái dự án đó cái bờ sông và công viên và vị trí ngon lành cành đào. Chắc trong khu thủ thiêm thì chỉ có dự án đó là vị trí với khuôn viên công viên lớn nhất và hài hoà nhất! Sala cũng okie nhưng có vẻ xấu và chậm quá, mình thấy ít mãng xanh!
Q7 cách đây 1 tháng tui có đi vòng vòng, nói thật là chán ơi là chán, có mảng xanh mà ko có bờ sông, nên thiếu cái gió sông, đường đi thì độc đạo, với hạ tầng Q7 kiểu này thì vài năm nữa chắc khó di chuyển vào trung tâm rồi!
Q2 thì 1 trời 1 vực! Mà chỉ nên mua vòng vòng khu thủ thiêm, TML. Ko nên mua khu Thảo Điền, khu Thảo Điền nhìn quá tải rồi, đi xe hơi vào khu đó ức chế lắm, với quy hoạch ko đã bằng khu thủ thiêm haha.
Thanks bác nhiều. E sẽ nghiên cứu thêm thằng này.
Hiện ở Q7 thì e đang tìm hiểu thằng South Gate Tower, còn Q2 thì Palm Heights. Bác có thể cho e 1 vài đánh giá về dự án này đc ko ạ?

Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
Thanks bác nhiều. E sẽ nghiên cứu thêm thằng này.
Hiện ở Q7 thì e đang tìm hiểu thằng South Gate Tower, còn Q2 thì Palm Heights. Bác có thể cho e 1 vài đánh giá về dự án này đc ko ạ?
Tui ko rành cc quận 7 bác ơi, hồi xưa đầu tư thằng dragon hill tính ra thất bại thảm hại, nên chán Q7 lắm rồi, đi thì kẹt mà căn hộ giá ko lên mà cho thuê chán lắm, mấy căn hộ của PMH thì cho thuê ngon áh, nhưng giá trị cũng ko tăng bao nhiêu. Nên thôi qua Q2 cho lành, cái gì trước mắt rõ ràng thì bõ tiền vào, mơ hồ quá thì next cho nhẹ đầu!

Hạng B2
30/8/13
450
175
43
Tui ko rành cc quận 7 bác ơi, hồi xưa đầu tư thằng dragon hill tính ra thất bại thảm hại, nên chán Q7 lắm rồi, đi thì kẹt mà căn hộ giá ko lên mà cho thuê chán lắm, mấy căn hộ của PMH thì cho thuê ngon áh, nhưng giá trị cũng ko tăng bao nhiêu. Nên thôi qua Q2 cho lành, cái gì trước mắt rõ ràng thì bõ tiền vào, mơ hồ quá thì next cho nhẹ đầu!
Dragon hill sao vậy bác? của chị Thảo Vietjet hả. Mình cũng lui khỏi dự án của Trung thủy bên quận 4, dính vụ hẻm đất công, nên ngán mấy dự ớn trung tâm quá. Dragon riverside thì thế nào các bác có là cc cao cấp hem

Hạng C
13/11/15
944
637
93
HoChiMinh city, Vietnam
Bác biết tại sao thu nhập mọi người ko tăng, mà giá đất lại lên và cứ bán là có người mua bằng mọi giá ko? Vì nền kinh tế đã ổn định, Những người làm kinh doanh dịch vụ và sản xuất đã có thặng dư lợi nhuận lớn, vậy làm ra tiền họ đổ vô đâu?????
Công ty, cơ sở kinh doanh phát triển sản sinh ra những tầng lớp leader, khi họ có thu nhập cao rồi thì tiền dư họ đổ vô đâu???
Ngành công nghệ ngày càng phát triển, tiền kiếm trên thế giới phẳng 1 cách dễ dàng, tiền triệu $ kiếm dc từ youtube, facebook ...v...v họ đổ vào đâu????
Chỉ có dân làm công ăn lương nhìn bản thân ko tăng gì cả, nhưng thật chất xã hội đang phát triển từng ngày!

BDS tăng là lẽ tất yếu, ngày xưa kinh tế chỉ vòng vòng trong nước thôi, bây giờ phẳng rồi, 1 sự sụp đổ 1 lĩnh vực nào đó chỉ ảnh hưởng chứ ko kéo nền kinh tế xuống dc! Mà kt mà ổn định thì BDS còn lâu mới xuống !

Cụ có thấy sự tăng bđs hiện tại ở Việt Nam! Quá nóng và bong bong so với thu nhập ko?
Tầng lớp trung lưu đang nhiều lên? Có thật ko?
Tung quốc, úc, nhật, hàn đang giảm kìa cụ

Hạng C
13/11/15
944
637
93
HoChiMinh city, Vietnam
bác nói cơ bản đúng. bổ sung nữa (ngoài nguồn thặng dư của dân kinh doanh buôn bán trong nc) còn có 2 nguồn quan trọng:
1. Kiều hối hàng năm (ròng) vế Vn tầm 12 đến 13 tỷ đô
2. Nguồn tiền FDI đổ mạnh vào bds VN 2 năm gần đây vì ngưòi nc ngoài đc mua nhà và CC ở VN rồi.
Từ 3 nguồn trên nó kích giá BdS lên đều mà.

Cụ lại bơm lên ở tầm vĩ mô quá