Em xin phép được nghe các nhận định của các bác về thị trường đất ngoại ô Thành Phố Đà Lạt trong bán kình 30km.
Sau khi rời thị trường BR-VT em về làm căn hộ tại Bình Dương đúng thời điểm căn hộ tại đây mọc lên như nắm với sự cạnh tranh khóc liệt. Kèm theo nghịch lý giá đất lại thấp hơn giá căn hộ, sau khi đáng trận hơn 3 tháng trời với căn hộ ở nơi đây thì em đành tiềm phương an mới. Và sau khi tìm hiểu và tình hình dịch CO-VY đi ngang qua thì nhu cầu về sự nghỉ ngơi thư giản thì thị trường BĐS nhà vườn tại các Huyện của Lâm Đồng rất được chuộng để xây dựng ngôi nhà thứ 2 để nghỉ ngơi và hòa vào thiên nhiên. Và một điểm thu hút là khi hậu nơi đây rất chiều lòng người, vô cùng mát mẻ. Và vẻ đẹp trùng trùng cũng những ngọn núi, đồi thông hay những thung lũng. Mới đây thì công ty e cũng mua được một ít xào đất thì phân được ít lô, tại thị trấn Nam Ban, Huyện Lâm Hà, Đà Lạt, với cung đường Mê Linh - Tà Nùng nới cũng có rất nhiều điểm du lịch nổi tiếng tại Thành Phố Mộng Mơ. Nay e xin các bác nếu với giá bán từ 620 triệu cho diện tích hơn 400m2 có 100m2 thổ cư đất mặt tiền đường, nằm trong khu dân cư và View ôm trọn thị trấn Nam Ban nới chỉ cách TP ĐL 25km thì có tiềm năng không ak.
thị trường đà lạt thì rất tiềm năng nhé bạn

• Like
Reactions: tienbdshn
Hạng B2
22/4/20
193
363
63
Em xin phép post tấm hình một góc ngoại ô thành phố Đà Lạt, không liên quan gì đến giá cả thị trường.
Đất Đà Lạt sốt quá? thật hay ảo?

Xin lỗi các bác, hình trên không phải ở Đà Lạt, mà là ở thủy điện Rào Trăng. Em đã tìm được link gốc của bài báo ở đây: https://www.baogiaothong.vn/sat-lo-...ung-ngoi-suy-dien-do-va-cho-nhau-d483249.html. Một lần nữa, em thành thật xin lỗi các bác vì đã không kiểm chứng thông tin trước khi post bài.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
6/9/18
7.371
16.336
113
35
25km thì mần gì ở đó,, trang trại heo rừng hả bác chủ,,

Hạng B2
13/9/18
146
246
43
38
29ha rừng!!!
Tự hỏi sao củi Đà Lạt chưa có khúc nào bị bỏ vô lò? Không có kiểm lâm hay quan sở tại bảo kê thì bảo đảm chỉ cần chặt vài cây thông cũng bị bắt.

Đừng mua đất của bọn phá rừng, bà con ơi.
khu này của Hồ Tuyền Lâm , mấy ông quan chức xẻ thịt , phân lô bán nghĩ dưỡng gì đấy , chứ liên quan gì tới dân đâu ....
nghe bảo 1 căn biệt thự Hồ Tuyền Lâm giá cũng ngót ngét chục tỷ đấy ...
em chỉ đc xem chứ chưa đủ tài chính rớ vào đó...
mà đất đà lạt ảo lắm , em xuống khu Hồ Than Thở giá đã là 5 tỷ 1 lô 200m2 rồi ...
vùng ven Đà Lạt thì em ko ủng hộ , băm nát quy hoạch, riết rồi Đà Lạt chả còn tý thơ mộng hay mát mẻ nào

Hạng D
24/10/15
3.595
2.470
113
33
29ha rừng!!!
Tự hỏi sao củi Đà Lạt chưa có khúc nào bị bỏ vô lò? Không có kiểm lâm hay quan sở tại bảo kê thì bảo đảm chỉ cần chặt vài cây thông cũng bị bắt.

Đừng mua đất của bọn phá rừng, bà con ơi.
Tính ra củi Đà Lạt mạnh nhỉ

Hạng D
30/9/19
1.507
5.164
113
Santa Ana
khu này của Hồ Tuyền Lâm , mấy ông quan chức xẻ thịt , phân lô bán nghĩ dưỡng gì đấy , chứ liên quan gì tới dân đâu ....
nghe bảo 1 căn biệt thự Hồ Tuyền Lâm giá cũng ngót ngét chục tỷ đấy ...
em chỉ đc xem chứ chưa đủ tài chính rớ vào đó...
mà đất đà lạt ảo lắm , em xuống khu Hồ Than Thở giá đã là 5 tỷ 1 lô 200m2 rồi ...
vùng ven Đà Lạt thì em ko ủng hộ , băm nát quy hoạch, riết rồi Đà Lạt chả còn tý thơ mộng hay mát mẻ nào
Khu Nam Hồ giờ 1 căn trung bình giờ cũng 10-12 tỏi rồi :confused:

Hạng B2
13/9/18
146
246
43
38
Tôi chưa nhớ ra cái hồ này tên gì, nhưng nó không phải hồ Tuyền Lâm.
Hồ Đà Lạt có mấy cái thôi
Tuyền Lâm
Chiến Thắng
Suối Vàng
Đa Thiện
Xuân Hương
và Than Thở
trừ Hồ Xuân Hương ra thì trong đó đang khai thác nghĩ dưỡng là Tuyền Lâm, Suối Vàng, còn những hồ khác phục vụ nông nghiệp và quân sự