Hạng D
28/10/19
1.230
4.279
113
vậy nhà e ngay sân bay tân sơn nhất thì khỏi cần mua đất đâu hết. cần thì e đi bộ ra sân bay, bay cái vèo tới chỗ mướn ks nghỉ ngơi rồi về :D
Bác nói chưa đủ, phải thêm bất kỳ nhà/ đất nào bác muốn mua thì cần gần sân bay. Em liệt kê chút phia bắc mua gần sân bay Nội Bài (Hà Nội bỏ qua vì xa sân bay). Mua Phú Quốc (hợp lý, vừa sân bay vừa du lịch), mua Cam Ranh (Nha Trang vẫn xa sân bay), miễn mua Sapa vì hổng có sân bay. Miền nam mát mẻ dĩ nhiên mua gần Liên Khương (chắc là Đức Trọng) nếu đang có đất Đà Lạt thì đổi gấp...

Hạng B2
29/12/20
126
369
63
28
Mấy nay thấy có quảng cáo mấy dự án bên mé Bảo Lộc, nhà vườn kiwuki với labeauty gì đó. Thấy cũng đẹp mà hỏi giá ra 6-7tr/m2 cao vãi chưởng. Ko biết ôm đất dân thì giá ntn nhỉ các bác
cũng phải 3-4 tr/m2 á bác

Tại m k thích ở đó chứ thích m mua lâu và cũng ăn được khá dày.
M có 1 ng quen sống tại ngay MT Hồ Trên Mây luôn, căn nhà khá to liền kề bên dưới.
Hồi xưa đất ảnh mua rẽ lắm... m k nói.
2015 có ng bán sát bên lô 80m ngang, ảnh hỏi m mua chung ảnh 40m 40m tầm 400tr. M chê hẽo lánh xa đl. Bây giờ nghe đâu 1 tỉ 1m ngang. Cứ trừ hao 50% chém đi thì 500tr 1m, tính ra là 400tr lên 20 tỉ cho lô ngang 40m đó.
Sau đó 2 năm khi giá đã tăng đợt 1 lên 500tr lời ảnh nói, đối diện cổng chùa 1 lô 10m dài 300m 700tr ảnh cũng rũ m mua, m nói có 10m sao làm đường đi vô. Giơ nghe đâu gần 10 tỉ.
Tà Nung ai nói rẽ chứ m thấy giá nó lên cỡ đó thì thôi rồi lượm ơi ....
Ah mình hay lên đó chơi nên m biết sau 5 nam thì hạ tầng cũng chưa có gì mới, nghe ảnh nói Hàn Quốc nó đầu tư gì gần đó nên giá nó lên vậy đó.

đất khu dân cư nhỏ nhỏ 2-300m2 ở Tà Nung giờ lên bao nhiêu rồi bác?
năm rồi em đi thử hướng Nam Ban, Tà Nung lên Đà Lạt thấy hạ tầng chưa thay đổi gì mấy, đường DT725 ổ voi khá xấu

Hạng B2
12/7/16
259
311
63
40
Dalat mắc quá rồi, một số người ra vùng ven nằm vùng. Kiếm cơ hội mới thôi. Tỷ suất lợi nhuận là cái cốt yếu. Một số người mua để dành nghỉ dưỡng, vài năm được giá là bán. Y như Dalat nhiều năm trước.

Hạng C
23/12/18
593
200
43
43
Dalat mắc quá rồi, một số người ra vùng ven nằm vùng. Kiếm cơ hội mới thôi. Tỷ suất lợi nhuận là cái cốt yếu. Một số người mua để dành nghỉ dưỡng, vài năm được giá là bán. Y như Dalat nhiều năm trước.
vùng ven Đà lạt (bán kính khoảng 20km trở lại) quá OK. Vừa giá hợp lý, ko bị bê tông hóa, không khí trong lành, nhiều cây ....

• Like
Reactions: runaway2310
Hạng B2
4/6/19
139
42
36
36
Vị trí bác chọn đúng ý e, sẵn tiện khoe bác lô đất đỉnh đồi e vừa mua, giá còn rất mềm- dao động 350tr-800tr 1 sào tùy vị trí.
Link vị trí google maps e gửi bên dưới, bac coi thích thì về làm hàng xóm với e cho vui, quanh đó rất nhiều đất bán (kể cả những miếng xung quanh e)

có phải bác hỏi trồng gì ở chỗ đồi đúng ko