Tập Lái
9/1/18
28
1
1
33
Tất cả bí kíp bài này đều nằm trong đây hết https://www.youtube.com/watch?v=uPHXRuIzVbc&t=558s
Cảm ơn bạn nha, cái này m coi hoài luôn nhưng vào đây nhìn mn nói 1 hồi là lúng túng, hihi, nào là k báo bin, có khi hên xui, .v.v.

Mà hôm 18 vừa rồi m lên thi lý thuyết lần 1 thấy sân thi HG ngay chổ ghép ngang có hai vạch trắng và vàng, m thấy họ lùi cho bánh xe trái cán luôn lên vạch vàng hoàn toàn, k biết có đúng k bạn ha, chứ còn lúc luyện hình ghép ngang ở đường Phạm Hùng bình chánh thầy dạy m chỉ vừa chạm thôi. M kg hiểu sao bài ghép ngang này vẽ k giống nhau gì cả, chẳng biết đâu mà lần.

Tập Lái
9/7/13
20
15
3
Ghép ngang HG không nên cán vạch vàng. Thậm chí cách vạch vàng 5-10cm. Để khi đánh lái hết bên trái, vào số lùi, khi vô chuồng rồi xe của bạn sẽ cách ống hơi bên phải chừng 5-10cm. Khi đó là đẹp.
Nếu bạn cán vạch vàng, vô chuồng sẽ có thể cán ống hơi hoặc quá sát ống hơi không nhận bài.

• Like
Reactions: Yellowfish9x
Tập Lái
9/1/18
28
1
1
33
Ghép ngang HG không nên cán vạch vàng. Thậm chí cách vạch vàng 5-10cm. Để khi đánh lái hết bên trái, vào số lùi, khi vô chuồng rồi xe của bạn sẽ cách ống hơi bên phải chừng 5-10cm. Khi đó là đẹp.
Nếu bạn cán vạch vàng, vô chuồng sẽ có thể cán ống hơi hoặc quá sát ống hơi không nhận bài.
M cũng tâm niệm là vừa chạm thôi, mà tại hôm 18 lên nhìn thấy mn đang dợt xe, thấy cán hoàn toàn lên vạch vàng luôn, m nghĩ trong bụng xe này sai rồi, và m để ý số xe xem họ có đậu k để rút kn, ai dè họ kết thúc thì loa vang lên xe số đó đậu.
M cũng chưa thử qua sân thi kể cả sân tập sa hình nên cũng ko rõ nữa haizzzz. Thấy vậy cũng hoang mang k hiểu phải làm như nào luôn. M nghiên cứu là vì nghe nói k thể dựa vào thầy ở HG nên m phải đi tìm hiểu như vầy dc nhiu hay nhiu. Hì.

Hạng D
17/11/14
1.156
1.118
113
42
Ho Chi Minh City, Vietnam
Cảm ơn bạn nha, cái này m coi hoài luôn nhưng vào đây nhìn mn nói 1 hồi là lúng túng, hihi, nào là k báo bin, có khi hên xui, .v.v.

Mà hôm 18 vừa rồi m lên thi lý thuyết lần 1 thấy sân thi HG ngay chổ ghép ngang có hai vạch trắng và vàng, m thấy họ lùi cho bánh xe trái cán luôn lên vạch vàng hoàn toàn, k biết có đúng k bạn ha, chứ còn lúc luyện hình ghép ngang ở đường Phạm Hùng bình chánh thầy dạy m chỉ vừa chạm thôi. M kg hiểu sao bài ghép ngang này vẽ k giống nhau gì cả, chẳng biết đâu mà lần.

Tại họ làm k đúng rồi bảo hên xui.. Mình làm 100% đều dính hết. Lùi cho bánh xe vừa cán vạch thôi, đừng sâu quá kẻo lùi vô cán ống hơi và cũng đừng cho nó hở

• Like
Reactions: Yellowfish9x
Tập Lái
9/1/18
28
1
1
33
Tại họ làm k đúng rồi bảo hên xui.. Mình làm 100% đều dính hết. Lùi cho bánh xe vừa cán vạch thôi, đừng sâu quá kẻo lùi vô cán ống hơi và cũng đừng cho nó hở
M sẽ lưu ý, cảm ơn bạn đã chia sẻ nha.

Tập Lái
9/1/18
28
1
1
33
Chúc mừng bác chủ topic cuối cùng đã thi đậu. Mình cũng đã từng thi ở HG, cũng đến bài ghép ngang, vào chuồng thứ 2, loay hoay mãi nó mới nhận bài, cảm giác mừng như bắt được vàng. Mình bị trừ hết 10đ ở bài này vì lỗi quá thời gian quy định của bài thi. Mình thấy, nếu bài không nhận thì không được bỏ chạy ra nhé, vì như vậy là bị chấm rớt. Trước mình thi cũng có 1 anh dính bài này, loay hoay không được chạy ra luôn, thế là bị báo chấm rớt liền.
ghép ngang mà ghép chưa báo bin mà hết thời gian bị trừ 5d xong mà chạy ra có bị rớt k b, m thấy bài của b ghi vậy nên tham khảo nếu làm k xong bài này chờ hết thời gian cho bị trừ 5d rồi chạy ra luôn. Chứ thấy mn bị ở bài này nhiều quá m lo quá...

Tập Lái
9/1/18
28
1
1
33
Bài ghép ngang biết nguyên tắc thì cực kỳ dễ, kinh nghiệm trên sân Hoàng Gia của mình thế này.
1. Chỉnh thẳng xe với cái tủ điện phía trên ngay chỗ đèn đỏ
2. Khi vai ngang tủ điện bên phải thì đánh hết lái trái cho đến khi nào xe ngay góc chữ A của nhà xe. Phải canh ngay góc, cực kỳ quan trọng nhé. Nếu đít xe lố qua góc thì phải đạp sát côn, buông thắng cho nó trôi ngược trở lại
3. Trả thẳng lái de xe thật chậm nếu thấy nhanh thì mớm thắng nhẹ để hãm tốc độ của xe cho đến khi bánh sau bên tài vừa cán vạch vàng bên ngoài. Nếu không cán vạch khi lùi vào xe sẽ bị hở nên máy k báo bài, nếu cán sâu quá thì sẽ đè ống hơi bên phải.
4. Đánh hết lái qua trái vừa de vừa canh bên phải nếu thấy xe song song thì lùi về cho đến khi có tiếng "tuuun". 10 lần thì hết 9 lần mình k phải trả thẳng lái, xe song song là nó báo bài luôn

Bước 2 & 3 cần phải chính xác tuyệt đối, đa phần các bạn bị sai ở đây nên khi de vào bánh xe bên phải bị hở hoặc sát ống hơi, đến lúc cần chỉnh thì lúng túng một hồi là hết giờ.

B thông cảm nha, 28 này m thi nên m vẫn chưa yên tâm, cho m hỏi vài chổ này nữa nha.

Chổ số 1 Bạn nói chỉnh thẳng xe với cái tủ điện, ý là tâm vô lăng ngay tâm tủ điện hay sao b?

Rồi số 2 là vai ngang tủ điện là vai ngang cái tâm tủ điện ha b?

M hỏi nhiu đó thui, thông cảm cho ng sắp thi như m nha.

Hạng D
17/11/14
1.156
1.118
113
42
Ho Chi Minh City, Vietnam
B thông cảm nha, 28 này m thi nên m vẫn chưa yên tâm, cho m hỏi vài chổ này nữa nha.

Chổ số 1 Bạn nói chỉnh thẳng xe với cái tủ điện, ý là tâm vô lăng ngay tâm tủ điện hay sao b?

Rồi số 2 là vai ngang tủ điện là vai ngang cái tâm tủ điện ha b?

M hỏi nhiu đó thui, thông cảm cho ng sắp thi như m nha.

Đúng rồi, bước một là chỉnh tâm vô lăng thẳng với tủ điện trước mặt, chạy xe cho đến khi điểm canh bên phải (thầy HG sẽ làm dấu cho mình) ngay giữa tủ điện bên tay phải rồi dừng lại. Khi canh nhớ cho xe đi thật chậm nếu cảm thấy nhanh thì nhá thắng (đạp phân nửa xong nhả ra thật nhanh) để hãm xe lại. Chúc may mắn.