Hạng F
20/1/10
5.849
7.279
113
www.viettranyen.com
Có bác nào đang học thiền hay ko ạ?

Em học một năm nay và thấy sức khoẻ tốt lên nhiều. Hôm nay đọc cuốn này của 1 thiền sư đưa cho, em vẫn ko hiểu là nếu tất cả mọi người đều lên núi thiền, ko đi làm, lâu lâu hết lương thực thì đi hành khất xin ăn. Vậy thì thế giới này sẽ ra sao?

Vài năm nay em đã có mấy người bạn hồi đại học, phải nói là tiến sỹ thứ thiệt, cuộc sống khá giả, sự nghiệp ổn định, gia đình, vc con cái hạnh phúc... vậy mà bỏ hết đi tu thiền.
Thiền định và tu tập
Thiền định và tu tập

Attachments

Hạng B2
1/11/04
214
1.649
93
Thiếu cái ji thì tìm và cố gắng đạt được cái đó. Bản chất con người là vậy.
Mợ Nắng tập thiền và thấy sức khoẻ cải thiện là tốt rồi, cứ duy trì tập thôi. Tốt cho sức khoẻ thể chất và tinh thần, 2 thứ này có mối liên quan mật thiết với nhau. Đừng để thiền biến tướng tới nỗi vứt hết tất cả đi về nơi xa vắng để cố đạt tới CẢNH GIỚI cmjđ như mấy ông kia là đc. Vì cuộc đời ta vẫn còn những người (thân) mà ta phải quan tâm, cận kề.
Những người chơi thể thao thường xuyên cũng có một nền tảng sức khoẻ tốt như vậy thôi.

Hạng C
9/4/15
666
5.070
93
34
Thiếu cái ji thì tìm và cố gắng đạt được cái đó. Bản chất con người là vậy.
Mợ Nắng tập thiền và thấy sức khoẻ cải thiện là tốt rồi, cứ duy trì tập thôi. Tốt cho sức khoẻ thể chất và tinh thần, 2 thứ này có mối liên quan mật thiết với nhau. Đừng để thiền biến tướng tới nỗi vứt hết tất cả đi về nơi xa vắng để cố đạt tới CẢNH GIỚI cmjđ như mấy ông kia là đc. Vì cuộc đời ta vẫn còn những người (thân) mà ta phải quan tâm, cận kề.
Những người chơi thể thao thường xuyên cũng có một nền tảng sức khoẻ tốt như vậy thôi.
Khi lâm vào chốn này rất khó có thể phân biệt đâu là điểm dừng. Họ nghĩ đó là cảnh giới phải đạt được