Tập Lái
17/8/07
28
36
13
SG
Sân nhà em ngang 5,4m, sâu 4m, cao hơn mặt đường tầm 30cm. Đường hẻm rộng 3,5m.

Các bác cho em hỏi, có cách nào sửa cổng để vào được xe Suzuki Ertiga hay Ford EcoSport không?
Em đội ơn các bác! :)

Hạng D
23/10/15
2.794
4.815
113
TPHCM
Sân nhà em ngang 5,4m, sâu 4m, cao hơn mặt đường tầm 30cm. Đường hẻm rộng 3,5m.

Các bác cho em hỏi, có cách nào sửa cổng để vào được xe Suzuki Ertiga hay Ford EcoSport không?
Em đội ơn các bác! :)
Hạ dốc từ cổng vào sân anh

• Like
Reactions: phkneo
Tập Lái
17/8/07
28
36
13
SG
Hạ dốc từ cổng vào sân anh
Cảm ơn bác!
Em đg phân vân không biết có đậu xe theo chiều ngang của sân được hay ko .
Nếu ko dc thì e đành mua xe hạng A vậy.

Tập Lái
29/10/18
1
0
1
34
Em xin chào các bác. Topic hơi cũ n em đang có việc gấp cần nhờ các bác. Em đang muốn mua con ford ecosport với kích thước 4,325x1,755x1,665. Nhờ các bác kiểm tra giúp em liệu có vào được nhà rộng 2m7 ngõ 3m8 không ạ? Mà thêm nữa là nền nhà cao hơn đường 20cm. Thấy bác @nttanmam vẽ cụ thể chi tiết quá. Nếu bác test được hộ cho thì tốt quá. Em xin cảm ơn các bác.

Tập Lái
7/1/19
36
10
11
34
He he, bác trả lời luôn òi. De vô tư bác ơi :p
Bác có thể giúp mình vs đc k ạ, hẻm nhà mình 4m, bề ngang nhà 5m trừ cột ra còn tầm 4m4, sân dài 6m, vậy có thể vào đc fortune không ạ. Có hình minh họa dùm mình càng tốt, thank bác ạ.

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Bác có thể giúp mình vs đc k ạ, hẻm nhà mình 4m, bề ngang nhà 5m trừ cột ra còn tầm 4m4, sân dài 6m, vậy có thể vào đc fortune không ạ. Có hình minh họa dùm mình càng tốt, thank bác ạ.
Thử xem sao nha bác:
Thiết kế cổng để de xe thuận tiện

Khả năng tới vậy, nếu chưa rõ bác phải hỏi bác @nttanmam rồi.
Chúc bác may mắn.

Attachments

Hạng B2
16/1/17
150
111
43
35
Vô thoải mái luôn

Hạng D
3/7/12
1.840
7.015
113
Em tra thử thì có con Vios trục cơ sở 2500, vì vậy em lấy thông số em nó với bán kính quay vòng là 5100 để kiểm tra cho bác
View attachment 748954
Bác phải kiếm cái nhà nào trong hẻm từ 4m trở lên thì mới lọt, hẻm mình chỉ lọt với Morning, Spark, Hyudai i10,... nói chung là sedan thì không lọt được bác nhé
Nhìn cái hình này căng quá. Anh chủ nhà/xe de vô như vầy thì can đảm thiệt,

• Like
Reactions: bacai
Hạng B2
13/9/17
157
514
93
Này thì de vào
View attachment 2164857
Muốn tiến ra thì xem ngược lại.

Hình anh BaCai vẽ đẹp quá.! Ngưỡng mộ.
Níu được anh Bá cho giúp em luôn cái hình giống vầy mà hẻm trước nhà chỉ còn 3m riêng cái cổng nhà rộng có 3,5m. Anh Bá lả lướt vài đường giúp con Vios của em có de vào nhà được hông anh BaCai. Sơ đồ nhà em đây.

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Níu được anh Bá cho giúp em luôn cái hình giống vầy mà hẻm trước nhà chỉ còn 3m riêng cái cổng nhà rộng có 3,5m. Anh Bá lả lướt vài đường giúp con Vios của em có de vào nhà được hông anh BaCai. Sơ đồ nhà em đây.
View attachment 2165062
Theo hình tính toán thì vào được nhưng những lần đầu phải dừng xe xác định từng mốc, sau cứ theo những mốc đó mà căn để de vào.
Nếu thấy khó thì chịu khó 1 đỏ là thoải mái bác ạ.
Xe mình CRV, đường 3,8m cổng 3m de vào tiến ra gọn bác à.
Đây hình vẽ bác ngâm cứu thử xem.
Chúc bác thành công.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
7/1/19
36
10
11
34
  • Like
Hạng B2
13/9/17
157
514
93
Hay quá anh @bacai ui. Trước tiên phải say thanks anh cái đã, next là cảm ơn cái hình minh quạ rất ư là chi tiết xen lẫn chút địệu đàng nhưng không kém phần sinh động, trực quan giúp mình dễ hình dung đường đi nước bước và từ đaay thêm tự tin...mỗi khi muốn cài số de...Hi hi

• Love
Hạng D
3/7/12
1.840
7.015
113
Thế này phải không bác?
View attachment 1819479
Hết ạ.,
Xin hỏi anh @bacai là cách xác định tâm của bán kính vòng quay ntn ạ. Theo hình ảnh vẽ thì tâm đặt như vậy thì OK, nhưng nếu mình đặt xa ra or gần lại thì không thể de/tiến vào. Nhờ anh giải thích thêm chút, mình lúa vụ này quá. Hẻm nha mình có 3.2m - 3.5m hà.
Thanks bạn.

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
View attachment 2165062
Có gì đâu bác, chú ý là khi bánh sau bên phải đã qua mốc cột cổng thì quan sát qua kiếng hậu bên trái, không lo cạ sườn phải đâu.
Hôm qua làm vội nên hình rải rác, tóm gọn lại cho nhẹ:

Chúc bác vui.

Hạng B2
13/9/17
157
514
93
Có gì đâu bác, chú ý là khi bánh sau bên phải đã qua mốc cột cổng thì quan sát qua kiếng hậu bên trái, không lo cạ sườn phải đâu.
Hôm qua làm vội nên hình rải rác, tóm gọn lại cho nhẹ:
View attachment 2165568
Chúc bác vui.
Nhiều người suy nghỉ, bạn bè chơi trên mạng chỉ là ảo thôi nhưng với em đôi khi tình cảm lại là thật, rất chân thật nữa là khác !. Như anh bạn @bacai này. Qua việc anh bạn trả lời mình thôi đã là thật rồi, huống chi ở đây còn vẽ hình minh họa, cộng thêm làm hình động như trên, để cho mình dễ hình dung cách de xe vào nhà ntn. Thế mới thấy anh rất nhiệt tình dù mình và anh chưa gặp mặt bao giờ, chưa nói chuyện trực tiếp cùng nhau... Rất cảm kích và xin được gửi lời cảm ơn chân thành của mình đến anh #bacai.
Chúc anh vui, khỏe và hy vọng có dịp cafe cùng anh.
Thân mến !!!

• Like
  • Love
Reactions: ntdieu and bacai
Tập Lái
7/1/19
36
10
11
34
Cập nhật tình hình lại với mấy bác là, e đo lại hẻm chỉ có 3m thôi, cổng 4m4 liệu fortuner có de vào được không ạ. Đối diện là vách tường.