Hạng B2
16/5/07
123
0
0
- Vợ hai để ngoài trời, mưa nắng, bụi bặn, thình thoảng mấy thằng chó hàng xóm tè bãi đánh dấu vào chân cẳng...thấy xót xa quá.
- Mua bạt về, nhưng công tháo dỡ quá bất tiện. Giữ được vợ sạch thì mình bẩn hết.
Thế nên xin các bác có chung nỗi khổ nghiên cứu cho các ý tưởng để thiết kế đựoc hệ thống hỗ trợ việc phủ bạt vào và dỡ bạt ra cho thuận tiện.
Lưu ý: vụ này có lẽ chỉ phù hợp với ai có chỗ để cố định nhưng không dựng gara được thôi nhé.

Hạng B2
27/3/07
343
2
18
RE: Thiết kế hệ thống hỗ trợ phủ bạt nào!!!

Good idea! Em nghĩ có thể thiết kế cái lồng giống lồng bàn che muỗi của trẻ con, làm cái mô tơ ở giữa ấn phát nó cuốn ra úp cả xe luôn

Hạng B2
9/2/07
125
1
16
www.huythuanmobile.com

Chắc chỉ có nước tìm gara hay chỗ giử xe nào có mái che, torng hẻm cụt, không nuôi súc vật.... Chắc là được, hìhì

ina
Hạng B2
11/1/07
267
2
0

Bác chịu khó lật bạt từ 2 đầu vào giữa xe. Sau đó cuộn lại. Khi phủ lại cho "vợ 2" bác lại giở ra theo chiều ngược lại. Làm như vậy vừa đỡ bẩn người, vừa đỡ bẩn xe. Bác thử xem nhé.
Còn việc chó đái, chắc khó giải quyết đấy. Hay là bác thử khẳng định chủ quyền bằng cách "tương" vào trước. Chó nó ngửi thấy mùi lạ là không đái nữa đâu. hehe!!!

Hạng B2
9/5/07
345
34
28
53

Bác may cái chỏm vào phần bạt trên của nóc xe, sau đó lấy cái sào dài có đầu móc. Khi nào cần giở bạt thì cứ móc cái sào vào cái chỏm, kéo ra. Không lo bẩn quần áo. Bác có thể dùng loại cần câu loại xếp như antena của bọn khựa (vài chục k/cái)

Lưu ý: cách này chỉ có thể mở bạt, chứ còn phủ thì vẫn phải làm phình phường.

Báo cáo, hết ạ!

LFC
Hạng B2
13/1/06
327
18
18
Biên Hòa

Phải công nhận là khu bác này ở an ninh thật đấy. Để ở ngoài mà vẫn không chuyện gì xảy ra. Còn vấn đề bạt phủ thì em ngại lắm. Mặc vào, cởi ra liên tục thì sạch cũng không cải thiện được bao nhiêu, nhưng nước da của em nó dễ bị xước lắm. Chưa kể chuyện nắng mưa bất thường làm phiền chúng ta lắm.

Có vài lời như thế. Mong các bác cho ý kiến thêm.

Hạng B1
22/3/08
71
0
0

cái này trc' đây xe nhà em cũng bị thế, bây giờ nhà em khắc phục được rồi, như thế này ah :
Bình thường thì xe nhà em đỗ quay mông lại 1 bức tường, em đóng 2 cái đinh to lên đó sao cho khoảng cách 2 cái đinh to hơn vừa chiều ngang xe, đủ vừa để phủ cả thân xe, rồi mắc 2 đầu cái bạt vào, khi nào cần thì chỉ việc cầm 2 đầu bạt kia kéo qua nóc xe rồi chụp kín, ko dùng nữa thì thu gọn lại, rẻ mà tiện bác ah