Hạng B2
13/12/07
168
1.616
93
44
vietnam
Chào các bác,

Em đang tính tìm thiết kế để xây nhà phố trệt 4 tấm. Do có người già nên em nghĩ đến chuyện làm thang máy. Theo các bác nhà ngắn quá mà làm thang máy thì có ổn không? Em tính 1 sàn làm 2 phòng.
Nhờ các bác tư vấn. Bác nào chuyên thiết kế cho em vài lời khuyên, được thì em thiết kế luôn. Em cảm ơn.

Hạng D
23/10/18
1.131
23.162
113
40
Kích thước hố thang thì cố định rồi, nhà ngắn thì thu ngắn phòng lại nếu làm thang máy thôi anh!

• Like
Reactions: Iloovecar
Tập Lái
30/8/19
0
5
2
TPHCM
thietkenhadep.net
Kích thước hố thang máy tiêu chuẩn 1,6mx1,6m, nếu bạn làm theo khổ tiêu chuẩn thì có nhiều lựa chọn sản phẩm thang máy và giá cả cũng ok hơn. Còn nếu bạn vì kích thước nhà nhỏ mà điều chỉnh kích thước hố thang nhỏ hơn tiêu chuẩn thì việc lựa chọn sản phẩm thang máy cũng khó khăn hơn và thường có giá cao hơn thang tiêu chuẩn. Nên thuê thiết kế để bố trí thang máy cho hợp lý. Góp ý cùng bạn.

Bây giờ nhiều nhà làm có thang máy lắm vì ngoài tiện lợi thì giá thành và chất lượng rất ổn, diện tích choáng chỗ cũng không nhiều. Nếu làm căn hộ cho thuê cao cấp thì có thang máy cũng là lợi thế và thị trường dần dần là buộc phải có vì không có thang máy khách giờ chê lắm.