Tập Lái
12/6/17
13
5
3
31
Tại nuôi xe khá nhiều chi phí nên mỗi cái mình cố giảm cho đở chút thôi bác.Xe bác đời 2011 mà đóng có 6 chai,xe em 2016 hơn chục bởi vậy mới lăn tăn.
Bác quan tâm vậy cũng tốt nhưng mà đã mua bảo hiểm thì nên duy trì liên tục bác ơi, còn ko thì ko mua hẳn bác ak :D

• Like
Reactions: nttanmam and timtom
Tập Lái
23/5/16
44
40
18
35
Chào mọi người !
Đến tháng 9 này bảo hiểm vật chất xe mình hết hạn,mình phân vân nên mua tiếp hay đợi qua 2018 mới mua? xe mình không kinh doanh cũng ít đi.Ai có kinh nghiệm chuyện này chỉ giùm minh,cảm ơn !

Hi bác, em nghĩ nếu bác cảm thấy cần thiết thì mua lun vì khi làm hồ sơ mới bác sẽ đc tái tục + năm sử dụng xe vẫn còn trong 2017, chứ qua năm sau mua thì coi như xe tăng thêm 1 tuổi đó bác. Bảo hiểm là mua cái rủi ro thui bác ah,xui xẻo thì thay thế hoặc sửa sơn 1-2 lần cũng hết hoặc có khi hơn lun..nên bác cân nhắc mua lun hoặc ko mua.
Vài ý giúp bác_em Phong sale Pvi_0909021812
Replied by Otosaigon

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng B2
4/11/15
219
235
43
57
quận bình tân tphcm
Cho hỏi ngu tý mấy bác,mua bh vậy là nó bh phần nào,ý là nó có bảo hiểm cái vụ xe bị hư hỏng,nằm đường...hay chỉ bh tai nạn,va chạm thôi...?
Miễn phí kéo xe 1 năm tối đa 4tr khi có sự cố hay bị bể bánh,còn xe hư hại do tai nạn thì đương nhiên đc bh,có điều dưới 1tr thì mình làm.

Hạng B2
6/8/17
213
83
28
42
Miễn phí kéo xe 1 năm tối đa 4tr khi có sự cố hay bị bể bánh,còn xe hư hại do tai nạn thì đương nhiên đc bh,có điều dưới 1tr thì minh làm.
Ví dụ máy móc do điều kiện khách quan hư hỏng thì sao bác?ko xảy ra va chạm mà bị hỏng đấy...