npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.458
2.198
113
48
TP.HCM
Đi xe hơi mà bác tính cỡ này, mau hói trán lắm bác!

Tập Lái
24/4/17
9
6
3
HCM
Gần hết bảo hiểm thì bác xem xe có hạn mục nào cần sơn sửa gì thì tiến hành sau đó hết BH thì mua tiếp. Khi sử dụng xe thì chẵng ai mong xảy ra rủi ro cả nhưng khi có BH rồi thì sẽ có đơn vị chia sẽ rủi ro cùng Bác!

• Like
Reactions: timtom
Hạng B1
13/8/15
86
117
33
36
Khỏi mua luôn đi bác ơi, bảo hiểm là để phòng rủi ro, nói xui lỡ mai có gì thì sao!? Mà suy nghĩ đợi giảm giá

Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
xe colorado LTZ AT là xe bán tải, giá trị xe cao hơn xe cruze, tỷ lệ phí xe bán tải > tỷ lệ phí xe ô tô con nên phí bảo hiểm cao hơn xe bác. Với lại giữa các đơn vị bảo hiểm luôn có tính cạnh tranh nên phí bảo hiểm các đơn vị đưa ra cũng có sự chênh lệch. Theo em được biết bên PVI xét nhiều yếu tố để báo phí bảo hiểm như đời xe, loại xe, mục đích sử dụng của xe, lịch sử tổn thất của xe ... và bên PVI không giảm phí sâu nên có sự chênh lệch phí bảo hiểm đó bác.
Mua thì không trả giá, khi đụng chuyện thì kỳ kèo: cái này thay, cái kia sửa. Ngặt nỗi là chả ai muốn xui xẻo cả, nhưng món có giá trị cao chút thì kỳ kèo không muốn sửa! Tổng chi phí phải thấp hơn phí mua BH, nếu vậy thì mua làm gì cho rắc rối. Còn cao hơn mức phí thì yêu cầu bù chi 20%? Hôm nọ điện gia hạn em bảo để tiền tui sửa cũng có 10% VAT mà giá chỉ tầm 60% giá bảo hiểm.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng B1
1/10/12
52
36
18
E cũng vừa mua cho Morning nhà em. Tham khảo PVI, PTI, Liberty khoảng 7tr, sau đó quất luôn Bảo Long 4.2tr, có gói mở rộng vào hãng. Giá mỏng, nhiệt tình nhưng khúc sau chưa biết thế nào

• Like
Reactions: timtom
Hạng B2
4/11/15
219
235
43
57
quận bình tân tphcm
Mua thì không trả giá, khi đụng chuyện thì kỳ kèo: cái này thay, cái kia sửa. Ngặt nỗi là chả ai muốn xui xẻo cả, nhưng món có giá trị cao chút thì kỳ kèo không muốn sửa! Tổng chi phí phải thấp hơn phí mua BH, nếu vậy thì mua làm gì cho rắc rối. Còn cao hơn mức phí thì yêu cầu bù chi 20%? Hôm nọ điện gia hạn em bảo để tiền tui sửa cũng có 10% VAT mà giá chỉ tầm 60% giá bảo hiểm.
Bởi vậy trước khi mua bh xe thì phải nghiên cứu trước rồi hãy mua,vì nhiều người nói đã tốn tiền lại thêm bực mình.

• Like
Hạng B2
4/11/15
219
235
43
57
quận bình tân tphcm
Em mình kể mua bh 3 năm liền cho chiếc honda Crv ko bị gì hết tính ngừng mua thì bị taxi đụng rớt cảng khi dừng đèn đỏ, anh taxi ko có tiền đền bù nên nó cho đi,nó gọi bh nói de xe đụng vô tường thì đc thay cái cảng mới miễn phí. Vài tháng sau quẹt xe bể đèn si nhan sau chạy vào hãng gọi bh thay thì lại ko đc đền bù vì nó không chịu lượm lại cái đèn bể nát!

• Like
Hạng B2
6/7/11
254
158
58
Thành Phố Hồ Chí Minh
Em thấy ý kiến của bác chưa chính xác lắm, Khi xảy ra tổn thất tất nhiên chủ xe với hãng xe thì ai cũng muốn thay mới chứ không ai muốn sửa còn bên bảo hiểm thì ngược lại muốn sửa không muốn thay. Tuy nhiên thay hay sửa thì có quy định cả. Nếu những tổn thất mà không khắc phục được thì chắc chắn phải thay, nứt đèn, nứt kính chắc chắn phải thay, còn móp thụng cản với vè xe sửa chữa khắc phục đơn giản mà đòi thay thì hơi căng cho DNBH. Còn về vấn đề tổn thất lớn là bù chi phí 20% thì không 9 xác bác nhé. * Chỉ bù 20% trong các trường hợp
- Vi phạm điều khoản trong hợp đồng
- Áp dụng mức khấu trừ (2 bên thỏa thuận và thể hiện chi tiết trên hợp đồng)
- Tổn thất do mất cắp bộ phận, thủy kích động cơ (áp dụng mức khấu trừ riêng theo điều khoản phụ)

• Like
Reactions: BaohiemPVI
Hạng B2
6/7/11
254
158
58
Thành Phố Hồ Chí Minh
Mình đã mua rồi,thank các bác đã góp ý! Xe mình new innova 2016 mua bh giá này cũng được.View attachment 784396
Phí bảo hiểm tương đối tốt tuy nhiên tham gia mức khấu trừ 1tr thì sau này khi hết 1 năm bảo hiểm bác sẽ nhận thấy tham gia phí cao hơn 1 chút mà không có mức khấu trừ 1tr có lợi hơn.