Hạng B2
6/7/11
254
158
58
Thành Phố Hồ Chí Minh
Em mình kể mua bh 3 năm liền cho chiếc honda Crv ko bị gì hết tính ngừng mua thì bị taxi đụng rớt cảng khi dừng đèn đỏ, anh taxi ko có tiền đền bù nên nó cho đi,nó gọi bh nói de xe đụng vô tường thì đc thay cái cảng mới miễn phí. Vài tháng sau quẹt xe bể đèn si nhan sau chạy vào hãng gọi bh thay thì lại ko đc đền bù vì nó không chịu lượm lại cái đèn bể nát!
Bảo hiểm nào thế bác, nếu de đụng thì chắc chắn có dáu vết va đụng, bể cái đèn chắc chắn sẽ còn xác bể nằm trên xe vì còn có dây điện giữ lại, còn nếu không còn gì thì đúng là khó để xác minh bị va đụng.

Tập Lái
21/7/17
6
3
3
30
Mua bảo hiểm là để bảo vệ cho xe của mình, đâu biết được khi nào xảy ra sự cố đâu mầ anh chần chừ. Mua để an tâm thôi chứ cũng chả ai mong xe mình xảy ra sự cố để được bảo hiểm đền bù cả.

Hạng B2
4/11/15
219
235
43
57
quận bình tân tphcm
Bảo hiểm nào thế bác, nếu de đụng thì chắc chắn có dáu vết va đụng, bể cái đèn chắc chắn sẽ còn xác bể nằm trên xe vì còn có dây điện giữ lại, còn nếu không còn gì thì đúng là khó để xác minh bị va đụng.
Mình chỉ biết em mình phải đi mua chụp đèn ngoài An Dương Vương mà ko có hàng nên tài xe gắn chụp inova vào, thế mới cười chứ.

Hạng B2
14/4/15
491
2.608
93
Miễn phí kéo xe 1 năm tối đa 4tr khi có sự cố hay bị bể bánh,còn xe hư hại do tai nạn thì đương nhiên đc bh,có điều dưới 1tr thì mình làm.
Đối với Liberty và mức miễn thường của bác. Thì VỤ nào trên 1tr bác phải bỏ ra 1tr/vụ đó.

Phí bảo hiểm tương đối tốt tuy nhiên tham gia mức khấu trừ 1tr thì sau này khi hết 1 năm bảo hiểm bác sẽ nhận thấy tham gia phí cao hơn 1 chút mà không có mức khấu trừ 1tr có lợi hơn.
Cái này cũng tùy mình làm nhiều hay ít thôi. Như bác chủ nói không có vụ nào trong năm trước thì giá tái tục chắc sẽ thấp lắm.

• Like
Reactions: timtom
Hạng C
3/1/10
848
7.216
93
View attachment 784882
Chào mọi người !
Đến tháng 9 này bảo hiểm vật chất xe mình hết hạn,mình phân vân nên mua tiếp hay đợi qua 2018 mới mua? Xe mình không kinh doanh cũng ít đi.[pagebreak][/pagebreak]

Ai có kinh nghiệm chuyện này chỉ giùm minh, xin cảm ơn !

Em nghĩ tiết kiệm nhất là bác tính xem khi nào xe mình sắp bị tai nạn, mua trước đó 1 ngày thôi. Ít đi càng dễ tính toán :D

• Like
Reactions: nttanmam and timtom
Hạng B2
4/11/15
219
235
43
57
quận bình tân tphcm
Đối với Liberty và mức miễn thường của bác. Thì VỤ nào trên 1tr bác phải bỏ ra 1tr/vụ đó.

Cái này cũng tùy mình làm nhiều hay ít thôi. Như bác chủ nói không có vụ nào trong năm trước thì giá tái tục chắc sẽ thấp lắm.
Cái này mình cũng thắc mắc nhưng khi xe trầy nhiều thì hãy đi làm cũng chỉ mất 1tr,chắc ng ta cũng thông cảm!

Hạng B2
4/11/15
219
235
43
57
quận bình tân tphcm
Em nghĩ tiết kiệm nhất là bác tính xem khi nào xe mình sắp bị tai nạn, mua trước đó 1 ngày thôi. Ít đi càng dễ tính toán :D
Nếu ai cũng vừa mua xong mà bị tai nạn thì bh chắc phá sản hết hoặc khách hàng phải ra đứng vành móng ngựa!