Hạng B2
6/7/11
254
158
58
Thành Phố Hồ Chí Minh
Cái này mình cũng thắc mắc nhưng khi xe trầy nhiều thì hãy đi làm cũng chỉ mất 1tr,chắc ng ta cũng thông cảm!
không đâu bác ơi, khi đó bác vi phạm điều thông báo tai nạn (thông báo bằng văn bản trong 5 ngày kể từ ngày xảy ra tai nạn). VI phạm điều khoản này sẽ bị giảm trừ (chế tài) từ 10-20%. Bác gom hết các vết trầy xước lại để khai hco đúng 5 ngày thì lời khai đó phải phù hợp với tổn thất không là vi phạm điều khoản không trung thực và chế tái tối thiểu 10%, tối đa từ chối bt.

Hạng B2
2/8/17
217
131
43
39
KM 2011 thì giờ mua bảo hiểm vật chất của hãng nào OK mấy bác? phí nhiêu? vào KM Nguyễn Oanh mua có bán ko các bác?

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng B2
4/11/15
219
235
43
57
quận bình tân tphcm
không đâu bác ơi, khi đó bác vi phạm điều thông báo tai nạn (thông báo bằng văn bản trong 5 ngày kể từ ngày xảy ra tai nạn). VI phạm điều khoản này sẽ bị giảm trừ (chế tài) từ 10-20%. Bác gom hết các vết trầy xước lại để khai hco đúng 5 ngày thì lời khai đó phải phù hợp với tổn thất không là vi phạm điều khoản không trung thực và chế tái tối thiểu 10%, tối đa từ chối bt.
Sao lại khó vây, va chạm xe 2 bánh là thường xuyên, nếu vậy thì phiền phức quá.

Hạng D
25/8/16
2.756
5.768
113
KM 2011 thì giờ mua bảo hiểm vật chất của hãng nào OK mấy bác? phí nhiêu? vào KM Nguyễn Oanh mua có bán ko các bác?
Bảo Long, em tút tát thấy làm thủ tục đơn giản. Cứ gọi lên hotline thì họ cho gara gần nhất. Đem xe tới để nv gara tư vấn, đo chụp rồi báo về hàng. Khi nào có phản hồi từ hãng thì đem xe lên làm.

• Like
Reactions: nobita83 and timtom
Tập Lái
23/5/16
44
40
18
35
Bảo Long, em tút tát thấy làm thủ tục đơn giản. Cứ gọi lên hotline thì họ cho gara gần nhất. Đem xe tới để nv gara tư vấn, đo chụp rồi báo về hàng. Khi nào có phản hồi từ hãng thì đem xe lên làm.

Thực tế 1 điều là ko bh nào hơn bh nào,ko ai chê ai, cạnh tranh lành mạnh, lựa chọn sau cùng cũng từ quyết định của chủ xe..nhưng em khuyên cái bác mua bh nên quan tâm đến sau này khi xảy ra sự cố tổn thất xe thì đơn vị nào ok nhất ( giải quyết đúng trình tự,văn bản,quy tắc dù bồi thường hay chế tài hoặc từ chối ). Trong group mình các bác hầu như ai cũng có cái bh xe để phòng ngừa rủi ro..nhưng khi mua thì lại chọn giá nào ok nhất mình mua còn dịch vụ để sau mới biết..rồi về sau nó lại lấn cấn bồi thường,lấn cấn mức khấu trừ/miễn thường tùm lum phát sinh thêm thì lại bằng phí các đơn vị khác ban đầu, nếu ko mún nói là hơn lun..mà ác cái cái sale lại ko tư vấn rõ về các mức đó..để các bác phải mập mờ ở 1 giới hạn cho phép..để đó đi đến lúc claim cho xe thì thấy cái giới hạn đó nổi lên như gờ giảm shock..cứ tư vấn,xem xét từ người thân đã sử dụng(quen biết càng tốt),ae trong group đã sử dụng trọn dịch vụ bh...rồi quyết định chưa muộn..
Sale ko tư vấn rõ thì sale lợi..mua lầm chứ ko bán lầm..riêng em tư vấn rõ nếu các bác mún biết về bảo hiểm xe mình..:)) đừng ném đá e..ít ý kiến đóng góp thẳng thắn.
Replied by Otosaigon

• Like
Reactions: timtom
Hạng B2
6/7/11
254
158
58
Thành Phố Hồ Chí Minh
Sao lại khó vây, va chạm xe 2 bánh là thường xuyên, nếu vậy thì phiền phức quá.
Bên bảo hiểm đồng ý linh động để giải quyết bồi thường như khia lùi thời gian bị tai nạn, khai gộp vụ tai nạn nhưng hồ sơ cung phải hợp lý mới giải quyết đc, xe bác bị vong quanh xe, cản trước sau, cửa trước sau bên trái + phải, vè trước sau trái + Phải, cốp, capo như vậy làm sao mà khai cho hợp lý được.