Hạng B2
8/4/09
327
556
93
đợt trước em bị bể kiếng trước cũng vì chần chừ chưa mua bảo hiểm :) bể phát xong sợ quá mua luôn, mất 2 lần tiền ngu :)

Mua rồi cả năm cũng chả làm gì, nhưng lái xe cũng an tâm, nhẹ đầu !

Hạng B2
6/7/11
254
158
58
Thành Phố Hồ Chí Minh
Bảo hiểm thì bác nên mua liên tục, tránh gián đoạn hiệu lực để đỡ mất quyền lợi của mình. Về phí bảo hiểm thì mỗi bên có 1 mức phí khác nhau, nta xét trên rất nhiều yếu tố như loại xe, đời xê, mục đích sửa dụng của xe..., để đưa ra mức phí bảo hiểm. Khi mua bác nên nói nta tư vấn kỹ về các điều khoản rồi hay quyết định. Ví dụ xe bác xe bán tải, chạy dầu mà nhân viên tư vấn bác nên mua bảo hiểm thủy kích, hay xe tải nhạ mà tư vấn mua mất cắp bộ phận ... thì bác nên sngh lại khi muốn mua bảo hiểm bên cty đó. Chúc bác có quyết đinh sáng suốt khi lựa chọn cho mình 1 đối tác nhé.

Hạng B2
4/11/15
219
235
43
57
quận bình tân tphcm
Đương nhiên là phải mua rồi. Nhưng mà mình thấy nếu qua 218 phí bảo hiểm xuống nhiều thì cũng thấy ngu nên mới trao đổi với Os.

Hạng F
1/6/15
5.555
28.307
113
Bảo hiểm định giá xe như thế nào vậy bác @Honda 67 ?
Xe em colorado LTZ AT 2015, không biết giờ họ định giá bao nhiêu? Bảo hiểm PVI nó kêu tái hợp động nhưng năn ngoái nó thu cao quá, tổng hơn 11 triệu.
Cái này tùy công ty BH họ có công thức khác nhau đó anh, nhưng thường họ chỉ tính mất giá trên giá trị gốc.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
25/8/16
2.750
5.756
113
Bảo hiểm định giá xe như thế nào vậy bác @Honda 67 ?
Xe em colorado LTZ AT 2015, không biết giờ họ định giá bao nhiêu? Bảo hiểm PVI nó kêu tái hợp động nhưng năn ngoái nó thu cao quá, tổng hơn 11 triệu.
Sao nó tính giá xe bác cao dữ, xe em Cruze 2011, Bảo Long nó tính theo biểu thuế thì giá trị là 450, phí BH là 1.5% thì em đóng tổng cộng 6tr3. Em thấy trong tờ BH xe em nó có ghi cả gt xe.

• Like
Reactions: mazda626-2001
Hạng B2
6/7/11
254
158
58
Thành Phố Hồ Chí Minh
Đương nhiên là phải mua rồi. Nhưng mà mình thấy nếu qua 218 phí bảo hiểm xuống nhiều thì cũng thấy ngu nên mới trao đổi với Os.
2018 Phí bảo hiểm không thấp hơn đâu bác ạ. Các đơn vị bảo hiểm luôn xét đến tính hiệu quả kinh doanh. Năm 2018 giá xe có khả năng giảm, nhưng bù lại giá phụ tùng, giá dịch vụ của các hãng xe tăng lên (đã có 1 số hãng đề xuất tăng giá dv) như vậy để có hiệu quả trong bảo hiểm xe các dn sẽ tính đến đường tăng phí bảo hiểm. Như vậy giá trị xe thì giảm còn tỷ lệ phí bảo hiểm lại tăng

• Like
Reactions: timtom and nttanmam
Hạng B2
6/7/11
254
158
58
Thành Phố Hồ Chí Minh
Sao nó tính giá xe bác cao dữ, xe em Cruze 2011, Bảo Long nó tính theo biểu thuế thì giá trị là 450, phí BH là 1.5% thì em đóng tổng cộng 6tr3. Em thấy trong tờ BH xe em nó có ghi cả gt xe.
xe colorado LTZ AT là xe bán tải, giá trị xe cao hơn xe cruze, tỷ lệ phí xe bán tải > tỷ lệ phí xe ô tô con nên phí bảo hiểm cao hơn xe bác. Với lại giữa các đơn vị bảo hiểm luôn có tính cạnh tranh nên phí bảo hiểm các đơn vị đưa ra cũng có sự chênh lệch. Theo em được biết bên PVI xét nhiều yếu tố để báo phí bảo hiểm như đời xe, loại xe, mục đích sử dụng của xe, lịch sử tổn thất của xe ... và bên PVI không giảm phí sâu nên có sự chênh lệch phí bảo hiểm đó bác.

Hạng D
25/8/16
2.750
5.756
113
Chào mọi người !
Đến tháng 9 này bảo hiểm vật chất xe mình hết hạn,mình phân vân nên mua tiếp hay đợi qua 2018 mới mua? xe mình không kinh doanh cũng ít đi.Ai có kinh nghiệm chuyện này chỉ giùm minh,cảm ơn !
Bác chịu khó đợi đến 2030 khi đó các nước châu Âu cấm xe chạy xăng dầu thì giá xe chỉ còn lại khoảng 1/3 hiện nay rồi hẵng mua BH luôn cho rẻ bác à :D:D:D

• Like
Reactions: Honda 67
Hạng B2
4/11/15
219
235
43
57
quận bình tân tphcm
Tại nuôi xe khá nhiều chi phí nên mỗi cái mình cố giảm cho đở chút thôi bác.Xe bác đời 2011 mà đóng có 6 chai,xe em 2016 hơn chục bởi vậy mới lăn tăn.