Hạng B2
25/4/19
153
609
94
37
Thói quen trả khách dừng quá lâu của các bác tài chạy xe dịch vụ

Thói quen dừng đón trả khách rùa bò của nhiều tài xế

Lại là bài ca MCMA các bác ạ, biết là vì công việc vì cuộc sống nhưng các bác cũng nên hành xử cho nó có 1 tí ý thức tí. Các bác tài xe dịch vụ đón trả khách - Những tuyến đường được dừng đậu thì không nói, còn những tuyến đường không cho phép khi các bác vẫn dừng đậu trả khách, việc đó cũng đã là sai luật thì các bác biết ý dừng khách khách xuống xong thì đi nhanh nhanh có người sau chờ. Chứ đời nào các bác dừng đón trả khách rề rà xong đứng đó luôn kiểu "đường bố m, bố m thích chạy thì chạy không thích thì dừng đấy làm gì nhau"

Nhiều bác lạ lùng tới nỗi, khách đi rồi thấy 1 hàng xe chờ phía sau rồi vẫn nhẹ nhàng vào xe, đóng cửa lại rồi mở điện thoại xem khách đánh giá, xem chuyến mới được book? Còn những tài đón khách, khách yên vị trên xe rồi các bác mở điện thoại ung dung search bản đồ, chỉnh nhạc,... đủ các thứ trên đời

Ủa các bác bị ngáo ngơ hả? sao có thể vô ý tứ đến như vậy nhỉ? Mấy đứa nhỏ còn biết không nên làm phiền ảnh hưởng tới người khác. Nhưng điều đơn giản đó các bác lại không biết

Không chút ngại ngùng. Nói thẳng chứ cuộc sống những người như vậy luôn gặp khó khăn nhưng đùng sống chỉ biết mỗi mình, ai cũng như các bác thì con đường có mà loạn. Các bác thả khách bật đèn ưu tiên thế là đứng chết dí 1 chỗ. Cái đèn là thứ bất tử để các bác dựa vào ấy.

Đây là 1 trường hợp điển hình của việc các bác đón trả khách vô tội vạ đây. Các bác sống có ý thức tí đi chứ

Last edited by a moderator:
Hạng D
25/10/20
1.545
14.491
98
56
thèng này nhìn biển số xe nó là biết nó am hiểu luật gt cỡ nào rồi!sg bây giờ đầy!

• Like
Reactions: volvo960
Hạng B2
18/10/15
108
67
28
39
thằng này là nó cố tình đấy bác ơi gặp thể loại né cho nhanh chứ chờ chi tụi nó

• Like
Reactions: volvo960
Hạng D
21/3/13
1.454
4.165
113
Giờ đi đường hay gặp tình trạng dừng xe đón / trả khách bên trái đường 1 chiều , đang đi tự nhiên thấy ùn lại xong các xe trước xi nhan rẽ phải , lên thấy 1 bác đang dừng xe đón khách bên trái đường ! Bó tay luôn , taxi hay grab hoặc đôi khi cả các xe chở sếp hay xe gia đình đi ăn ở các hàng quán cũng vậy !

Hạng B2
7/7/17
395
2.176
128
Thể loại này mong có anh hùng nào đập mặt nó cho trận nhớ đời vì rất dễ bị ủn đít.

Mình thì không dám òi :p

Hạng F
16/7/15
6.292
24.862
113
tưởng ngừng lại lấy/thối tiền cho khách thì còn thông cảm; chứ kiểu này thì thua...
dừng trái đường thì đủ phạt nguội rồi...

Hạng C
2/11/08
704
444
63
CSGT không xử thì chịu. Bất lực thôi các bác ạ.