Hạng B2
29/11/10
138
3
18
32
TPHCM
chào các bác , hiện nay em đang sử dụng civic 2.0 2007 , civic thì có 1 số cái em kô ưng ý là AUX kô có nên em quyết định sẽ tham khảo ý kiến của các cao thù trong này , em nhận thấy là các bác tư vấn rất nhiệt tình . và em xin dặt ra câu hỏi của mình là bây h em muôn lắp màn hình DVD thì theo mọi người thì em nên lắp loại nào tốt , âm thanh và hình ảnh phát ra rõ nét và bền , hôm bữa em có ra Khanh Phong audio ở 196 Trần Bình Trọng ( do các bác trên OS giới thiệu ) thì ở đó họ cho em xem mẫu là con màn hình Pro-Av có GPS và cũng đầy đủ các tính năng giải trí , và họ đã báo giá khoảng 10tr , em có lên mạng tìm hiểu về con này nhưng kô có ai cảm nhận , vậy em xin hỏi các bác là DVD Pro-Av xài có tốt kô , của hãng nào , hình ảnh và âm thanh khi lắp vào xe có rõ nét như DVD zin theo xe kô , và vs khoảng 10tr thì nên lắp DVD nào tốt cho dòng civic 2.0 2007 mong các bác tư vấn . Chân thành cám ơn các bác

Hạng C
29/9/10
827
9
16
Bác nên cân nhắc, xe em cũng cv 2007, lắp đầu DVD bị chói nắng rất khó xem. Hiện tại chỉ thường xuyên để nghe nhạc bằng thẻ nhớ và USB.

Hạng B2
31/8/11
499
4
18
39
Ho Chi Minh, Viet Nam
Em cũng thấy DVD, Maps không cần thiết, nhất là ở VN mặc dù nhìn có vẻ hiện đại. Số tiền đó bác đầu tư cho dàn âm thanh và cách âm sẽ hiệu quả hơn nhiều.

Hạng B2
3/4/07
366
4
18
Em hiện cũng sử dụng giống bác, chỉ xem được khi trời tối.
MrQuang77 nói:
Bác nên cân nhắc, xe em cũng cv 2007, lắp đầu DVD bị chói nắng rất khó xem. Hiện tại chỉ thường xuyên để nghe nhạc bằng thẻ nhớ và USB.

em là em giữ nguyên đầu đọc 6 disc của nó, em thấy chép nhạc vô là nghe phê lòi ra... 1 đĩa cd được 700Mb X 6=? sướng kg tả được, còn vụ màn hình thì em làm quả ipad, đặt trên taplo, vừa thay thế camera hành trình, google map dẫn đường, vừa chép phim HD, lên mạng online 3G, coi màn hình lại chống chói, lại ko ảnh hưởng đến nguồn điện trong xe, quan trọng là tháo ráp cực kì dễ dàng, cơ động... Em đi bảo dưỡng, honda bảo ráp mấy cái dvd, lấy nguồn hok đúng, bị cháy, thay cả 20 chịu sợi dây, potay.. Mà đầu 6 disc bên honda báo là 22T đó bác.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
26/7/12
193
8
18
banglv99 nói:
Em cũng thấy DVD, Maps không cần thiết, nhất là ở VN mặc dù nhìn có vẻ hiện đại. Số tiền đó bác đầu tư cho dàn âm thanh và cách âm sẽ hiệu quả hơn nhiều.
Em nhất trí với bác!