Tập Lái
24/9/04
32
0
0
Hà nội
Bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp em cách đọc thông số áp suất lốp xe Toyota với ạ. Bình thường thì áp suất lốp xe hơi có giống nhau không? em cảm ơn

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
RE: Thông số áp suất lốp xe ô tô
Đơn giản thôi mà bác, bác mở cửa bên hông xe ra rồi nhìn xuống sẽ có bảng nhỏ hướng dẫn chi tiết thông số áp suất lốp, đa số áp suất lốp xe hơi thì sẽ được tính bằng KPa ( kí ), tùy theo số lượng người trên xe mà bơm cho đúng để an toàn với tiết kiệm nhiên liệu. Tốt nhất thì bác nên kiểm tra áp suất lốp xe ô tô thường xuyên mỗi tháng để chạy lâu dài.

Tập Lái
24/9/04
32
0
0
Hà nội
RE: Thông số về áp suất lốp xe Toyota

Chuyện của tôi là trong chuyến đi với anh bạn tôi thấy 1 lốp truớc con Altis của anh ấy non hơi quá, sẵn có bơm 12v vừa mới sắm tôi hăm hở mang ra giúp đỡ, cắm vòi bơm xong thì tôi thực sự lúng túng không biết bơm bao nhiêu vì theo thói quen bao giờ tui cũng bơm cả 4 bánh, con Mit. của tui bánh trước 1,8 sau 2,0 kg.

atm
Hạng B2
8/7/04
321
1
0
Tp.HCM
RE: Thông số áp suất lốp xe oto

Cho các bác nào không biết thì áp suất lốp xe ô tô là áp suất không khí được nén lại bên trong lốp xe. Áp suất lốp sẽ có ảnh hưởng đến việc vận hành của một chiếc xe nên bơm lốp xe phải cho đúng không được quá thấp hoặc quá cao. Áp suất sẽ được ghi trên lốp hoặc bên hông cửa xe là dễ thấy nhất, căn cứ vô đó mà bơm.

Tập Lái
11/10/04
2
0
0

Nên bơm bánh trước 2,3kg và bánh sau 2,1kg cho xe Toy vì xe 4c đầu nặng hơn đít, và đây là thông số của nhà sàn suất đưa ra. Khi chạy, không khí nóng lên và nở ra , áp suất bánh lúc này sẽ lớn hơn áp suất bơm ban đầu.Các bác thử bơm 2,5kg cho cã 4 bánh, chạy từ SG xuống VT khi qua những lằn giảm tốc sẽ có cảm giác ngay. Nên kiểm tra áp suất bánh khi xe còn nguội ( mới đề pa chưa chạy quá 1- 2 Km). Mỗi bác nên tự sắm 1 pressure gauge của Đài loan để tự kiễm tra cho em xe (và cho mình nếu cần), đừng nên tin vào cái đồng hồ của mấy chự bơm xe dọc đường, tổng thiệt hại khỏang 50K.

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

xe em Cam 2.4 cũng ko có thông số áp suất lốp trên cánh cửa. Chỉ xem trong Manual thì mới biết là 2.0kg

em cũng có 1 kinh nghiệm với đồng hồ áp suất lốp của thợ. Trên đường từ SG về NT xe bị thủng lốp nên ghé vào NT vá. Đồng hồ của thợ đo được ở 4 lốp là 2.3kg, trong khi em dùng đồng hồ của Đài loan (mua trong Metro) kiểm tra lại thì thấy chỉ có 1.8kg. Sau đó kiểm tra lại ở 2 nơi khác nữa thì thấy đồng hồ của mình đúng, đồng hồ kia sai lệch đến 0.5kg:mad:. Tiệm vá lốp đó nằm ở trên đường từ QL1A vào NT, gần bến xe. Bác nào vá lốp ở đó thì coi chừng

Hạng C
2/10/04
757
10
18
54
BGTVT

Kính gởi các bác link này, thông tin về áp xuất lốp khá hay:
http://www.tirerack.com/tires/tiretech/techpage.jsp?techid=8&currentpage=147

Hạng D
29/3/07
1.805
611
113
vnexpress.net

Xe em Innova bơm 2.3 kg cho mỗi bánh , nhìn ngang thì thấy có vẻ bị lún nhưng khi lên chạy thì thấy êm hơn nếu bơm 2.5 kg hay 2.4 kg .