Hạng B2
8/1/12
243
46
28
  • Like
Reactions: Trumina
P.T
Hạng B2
5/12/13
134
30
28
Em không biết " bộ phận kẹp gioăng cao su " trong khoang động cơ là chổ nào . Nhưng xe em hay bị súc ra cái dãy cao su màu đen hình chữ U ( có đánh dấu tròn đỏ hình bên dưới ) và mấy miếng nhựa bao chung quanh máy ở dưới ( chắc là cách nhiệt , cách âm ... ) .
Em có vô đại lý nhờ xem hồi lúc mới mua thì họ gỡ mấy ốc bằng nhựa ra rồi sắp xếp lại từng tấm nhựa theo lớp rồi gắn ốc kẹp nhựa vô lại -> nhưng vẫn còn lung lai ( lúc đầu em tưởng xe em bị rơi ốc bằng nhựa trong quá trình vận hành vì có cái có ốc bằng nhựa , có cái không có , có cải chỉ trơ ra miếng đinh bằng thép màu trắng mà ko có gì bộc lại cả !!! nhưng họ mở thử cốp xe trưng bày ra thì thấy cũng y chang !!! )
Còn miếng dãy cao su màu đen phía trên thì em tự xự luôn , 2 tuần kiểm tra 1 lần thấy súc ra lòi miếng thép màu bạc bên trong thì tự đè vô rãnh gắn lại luôn .
Hình bên dưới là em đã gắn lại 2 cái nói trên rồi .
Thông tin triệu hồi E class

Chi Hội MBFC
25/1/08
10.117
3.605
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn
Chào các bác

Các xe E-Class sản xuất 4/2012 và xe CLS sẽ được các đại lý mời đến kiểm tra và lắp thêm kẹp giữ gioang cao su của khoang động cơ để tăng độ an toàn trong quá trình sử dụng xe. Việc lắp thêm hoàn toàn miễn phí và thời gian lắp đặt chỉ mất 15 phút tại các đại lý bảo hành của Mercedes-Benz trên toàn quốc.