Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
15/4/07
0
15
2
Năm 2012 em có "lỡ dại" mua 1 mảnh đất 102m2 mặt tiền đường DX65 (rộng 8m)chạy song song, cách cao tốc Mỹ Phước-Tân Vạn 50m đoạn nối Nguyễn Văn Thành với Võ Văn Kiệt, phía sau nhà nghỉ Thanh Tâm, P. Định Hòa, Thủ Dầu Một. Khi đó là đất trồng cây lâu năm. Ngay sau khi mua, em chuyển "em nó" sang thổ cư 100% (nợ tiền sử dụng đất 5 năm). Sáng hôm qua lên thăm "em nó" thì được bác hàng xóm báo hung tin rằng đường DX65 sẽ mở rộng lấy vô đất của em khoảng 10m!!!???. Như vậy "em nó" chỉ còn 4m sâu x 7m ngang. Đồng nghĩa với em sẽ mất trắng "em nó". Có bác nào thạo thông tin quy hoạch khu vực này xin vui lòng giúp em xác định thực hư tin đồn này. Phần em thì thấy nó "vô lý" quá?! Vì lúc em mua " cuối 2012) thì đường DX65 mới vừa đổ nhựa xong. Tp mới Bình Dương hiện tại thì chưa biết khi nào mới thoát kiếp "TP ma" mà tính chuyện mở rộng thêm đường xá(?!).Nhưng " không có lửa làm sao có khói"?! Hích ! Em thấy hoang mang quá các bác ợ!
Help me now!

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
15/4/07
0
15
2
Wow! Chờ mong mỏi mòn! Cuối cùng cũng có bác ra tay giúp. Cảm ơn bác rất nhiều!

Tập Lái
15/4/07
0
15
2
Wow! Chờ mong mỏi mòn! Cuối cùng cũng có bác ra tay giúp. Cảm ơn bác rất nhiều!
Sáng nay lên Bình Dương để xin thông tin như bác thaytulangmang gợi ý, nhưng UBND phường Định Hòa không làm việc sáng thứ 7. Chạy ù lên thăm đất, hỏi những người ở dọc 2 bên đường DX65 thì tất cả đều xác nhận có thông tin thay đổi quy hoạch, dự kiến đến năm 2030 (!) sẽ mở rộng con đường này thêm 20m nữa (hiện tại là 12m kể cả hành lang lề đường)! Và những người đang cất nhà đều nói là phép xây dựng hiện nay bắt buộc phải lùi sâu vô 10m. Đáng lưu ý là có 1 bác rất ..."khả kính" nói, đại khái theo ý bác ấy, đây là "chiêu trò" của mấy tay vẽ vời quy hoạch để vòi vĩnh! Mong là như thế (?) nhưng đã đến nước can thiệp vào cụ thể lộ giới xây dựng thì có khi nào là "chuyện đùa" được không các bác?

Chỉnh sửa cuối:
Sáng nay lên Bình Dương để xin thông tin như bác thaytulangmang gợi ý, nhưng UBND phường Định Hòa không làm việc sáng thứ 7. Chạy ù lên thăm đất, hỏi những người ở dọc 2 bên đường DX65 thì tất cả đều xác nhận có thông tin thay đổi quy hoạch, dự kiến đến năm 2030 (!) sẽ mở rộng con đường này thêm 20m nữa (hiện tại là 12m kể cả hành lang lề đường)! Và những người đang cất nhà đều nói là phép xây dựng hiện nay bắt buộc phải lùi sâu vô 10m. Đáng lưu ý là có 1 bác rất ..."khả kính" nói, đại khái theo ý bác ấy, đây là "chiêu trò" của mấy tay vẽ vời quy hoạch để vòi vĩnh! Mong là như thế (?) nhưng đã đến nước can thiệp vào cụ thể vào lộ giới xây dựng thì có khi nào là "chuyện đùa" được không các bác?

cơ quan nhà nước nghỉ liền tù tì 31/12 1/1 2/1 mà bác
nếu ai cũng nói vậy thì em nghĩ có thể đúng là có quy hoạch rồi
sổ hồng nhà năm 2000 nằm giữa đường dự phóng, cập nhật 2014 ra mặt tiền cũng có nè bác

• Like
Reactions: huynhnhungoc
Tập Lái
15/4/07
0
15
2
Quy hoạch trên mây trên mưa gì đâu không! Đường giờ 6m, cả ngày mới có 1-2 chiếc xe chạy qua, mà đòi phóng to lên ngang Đại lộ Bình Dương! Bó tay!

Tập Lái
15/4/07
0
15
2
...."sổ hồng nhà năm 2000 nằm giữa đường dự phóng, cập nhật 2014 ra mặt tiền cũng có nè bác": Chưa hiểu ý bác về chi tiết này. Thông cảm! em vốn rất thông minh, chỉ tội hơi chậm hiểu tý!

20/3/15
398
3.482
93
...."sổ hồng nhà năm 2000 nằm giữa đường dự phóng, cập nhật 2014 ra mặt tiền cũng có nè bác": Chưa hiểu ý bác về chi tiết này. Thông cảm! em vốn rất thông minh, chỉ tội hơi chậm hiểu tý!
Mợ nhắm coi có anh nèo quan tâm thì gã phức nó đi cho nhẹ lòng mợ ơi...

• Like
Reactions: huynhnhungoc
20/3/15
398
3.482
93
Mình cũng lỡ dại từ 2008 lận, giờ thì kệ bà nó đi ;-)
Đùa thôi chứ bác đã lên đến nơi thì ra phường Định Hòa, gặp A.Biên địa chính, làm thủ tục xác minh tình trạng BĐS sẽ có giấy tờ dấu đàng hoàng.
Thì ra thầy tu ôm bom ở bình dương bị kẹp trym, hèn gì giờ như chim thấy cung là sợ, tìm mua mà cứ thậm thò thậm thụt bỏ lỡ mất biết bao cơ hội trôi qua. Mà sao lúc đo bình dương sốt ầm ầm không lo đẩy kiếm lời đi. chắc tại còn kỳ vọng em nó quá... He he he....

• Like
Reactions: thaytulangman
Status
Không mở trả lời sau này.