Tập Lái
24/10/17
0
0
0
35
Chào các bác,

Em mạn phép được lập thớt này cung cấp thông tin cho các bác quan tâm về dự án Saigon Riverside City, tọa lạc mặt tiền QL13 – Thủ Đức.
Thông tin về dự án Saigon Riverside City – Thủ Đức

Dự án Saigon Riverside City tọa lạc tại một trong những vị trí thuận lợi với 3 yếu tố vàng trong bất động sản: “Nhất cận thị, nhị cận giang, tam cận lộ”. Nằm ngay mặt tiền Quốc lộ 13, một mặt giáp sông Sài Gòn, xung quanh đầy đủ tiện ích ngoại khu như bệnh viện quốc tế, siêu thị Co-op Mart, chợ đầu mối Thủ Đức, hệ thống các trường học… Đây là một trong những khu vực rất sôi động của quận Thủ Đức.

Quy mô dự án: Với tổng diện tích 24.644m2, mật độ xây dựng thấp, đầy đủ các tiện ích đi kèm như trung tâm thương mại, phòng gym, khu vực ăn uống, bến du thuyền, buýt sông, hồ bơi, công viên cây xanh…
Tổng cộng có 5 tháp, cao 28 tầng, tổng cộng 1.729 căn hộ từ 2-3 phòng ngủ, diện tích từ 49,6m2 tới 85,5m2. Hiện tại đang mở bán 2 block là Block B - Victoria và Block C - Venice

Em có một vài hình ảnh cho các bác tham khảo:

Hạng D
9/10/17
1.737
1.004
113
bác cho địa chỉ cụ thế vị trí dự án được ko? số bao nhiêu? đường nào?

• Like
Reactions: vnquang94
Hạng B1
12/6/17
58
881
88
32
Saigon Riverside City sẽ mở bán 2 clock B và C vào ngày 10/12/2017, giá dự kiến khoảng 25 triệu/m2 ( 1,28 tỷ/căn )
Bác nào cần thông tin inbox em nhé ;)

Hạng B2
13/8/10
232
203
43
Lô đất gần bệnh viện đa khoa Hạnh phúc hả bác. Chủ đầu tư nào vậy?

Hạng B2
1/10/12
247
125
43
Có bác nào băn khoăn 3 vấn đề của dự án này ko ạ, cho em hóng:
1) Đất Xanh Miền Nam là đơn vị phát triển dự án chứ ko phải chủ đầu tư, hình như chủ đầu tư thực sự là cty con thuộc Quốc Cường Gia Lai. Mà Quốc Cường thấy nợ tùm lum và đang rút dần khỏi bds, mà tiền mình mua đóng vào dự án ko biết có bị ngân hàng siết hoặc chủ đầu tư mang đi trả nợ chỗ khác rồi ko xây ko.
2) Giá dự kiến đang quảng cáo là 1,28 tỷ (chưa VAT) cho diện tích 49m2. Tính ra giá luôn VAT thấp nhất là 1,4 tỷ chia cho 49m thì đơn giá là 28,5tr/m. Đơn giá này là khá cao cho dự án ở Thủ Đức mà chưa xây dựng gì hết. Em cũng đã tham khảo 1 vài dự án của Hưng Thịnh và Him Lam ngay Xa Lộ Hà Nội, đã cất nóc năm sau giao nhà tính ra đơn giá cũng tầm 25-28tr/m2.
3) Tiến độ thanh toán khá nặng, đóng theo tiến độ tới lúc đóng đủ 70% còn phải chờ 1 năm nữa mới nhận nhà, cảm giác như chủ đầu tư đang cố thu tiền cho nhiều thay vì chia đều số tiền đóng ra nhiều đợt cho tới khi nhận nhà

Tập Lái
8/11/17
12
26
24
31
Có bác nào băn khoăn 3 vấn đề của dự án này ko ạ, cho em hóng:
1) Đất Xanh Miền Nam là đơn vị phát triển dự án chứ ko phải chủ đầu tư, hình như chủ đầu tư thực sự là cty con thuộc Quốc Cường Gia Lai. Mà Quốc Cường thấy nợ tùm lum và đang rút dần khỏi bds, mà tiền mình mua đóng vào dự án ko biết có bị ngân hàng siết hoặc chủ đầu tư mang đi trả nợ chỗ khác rồi ko xây ko.
2) Giá dự kiến đang quảng cáo là 1,28 tỷ (chưa VAT) cho diện tích 49m2. Tính ra giá luôn VAT thấp nhất là 1,4 tỷ chia cho 49m thì đơn giá là 28,5tr/m. Đơn giá này là khá cao cho dự án ở Thủ Đức mà chưa xây dựng gì hết. Em cũng đã tham khảo 1 vài dự án của Hưng Thịnh và Him Lam ngay Xa Lộ Hà Nội, đã cất nóc năm sau giao nhà tính ra đơn giá cũng tầm 25-28tr/m2.
3) Tiến độ thanh toán khá nặng, đóng theo tiến độ tới lúc đóng đủ 70% còn phải chờ 1 năm nữa mới nhận nhà, cảm giác như chủ đầu tư đang cố thu tiền cho nhiều thay vì chia đều số tiền đóng ra nhiều đợt cho tới khi nhận nhà
Bác ko biết rồi Quốc Cường Gia Lai giờ nhìu tiền lắm do mới chuyển nhượng xong dự án Phước Kiển hồi tháng 6 tháng 7 gì đó
2. Giá này ko cao so với khu vực đâu bác. Xét về vị trí view sông khá đẹp. Những dự án gần sông khi nào cũng giá cao. QL13 quy hoạch mở rộng 60m. Những dự án khác gần cất nóc bác mua ko còn nhìu sự lựa chọn và phải mua lại đóng tiền 1 cục. Saigon Riverside city thuộc dòng căn hộ cao cấp và xét về tiện ích thì những dự ân lân cận ko thể so sánh với nó đc bác ạ