Hạng F
2/3/14
12.226
127.975
113
Thị trường hiện nay sụp do mấy trader thiếu hiểu biết về bitcoin cũng như công nghệ blockchain hay nói khác hơn là tính năng decentralization của nó. Trước khi mấy a nhảy cầu, cần biết nguyên nhân chết như sau:

1. Ko đầu tư vô coin đa cấp / ponzi coin

2. Ko đầu tư vô các coin premined/ premined có nghĩ là tự phát hành ra như xpr, neo, ada, tron, iota,.....các loại này nó tự in ra cả tỷ coin như USD cũng ko ai biết

3. Chỉ nên đầu tư vào các coin mà mineable tức những coin decentralized như bản chất vốn có của blockchain đồng bitcoin ban đầu kiểu như BTC, ETH,....

Thị trường méo mó do lòng tham con người. Sụp thì cũng hợp lý. Cuối cùng chúc mấy a happy jumping. Nhớ nhảy một cách có văn minh.

P/S : Như thường lệ, giống đợt bão trước, sau thớt này mình sẽ có thớt tiếp hóng ai giàu sau khi mình thấy tình hình ổn định.
Qua còm này thì thấy bvy mới hiểu đúng một nửa về coin thôi :) Dầu sao vẫn hơn những anh hiểu có .. 1% về coin. :D

Còn anh kiếm được hòa vốn lãi rồi, mất 1 tỷ còn hơn là hụt 100 tỷ thì mình không bàn nhé, đừng nhắc lại.

Bò Hóng
22/1/13
1.554
33.181
113
dme thằng bvy thần kinh

Như thường lệ, a lại đứng từ xa xa chửi tới.:D:D:D

Chửi a thì người ta kêu mình khinh thường a, ko chửi thì người ta kêu mình hèn. Mình thà hèn chứ quyết ko làm mất hình ảnh. Đó là sự khác biệt giữa người gia giáo và dân chợ búa, sự tương phản giữa người thành công và kẻ thất bại.

Bò Hóng
22/1/13
1.554
33.181
113
Qua còm này thì thấy bvy mới hiểu đúng một nửa về coin thôi :) Dầu sao vẫn hơn những anh hiểu có .. 1% về coin. :D

Còn anh kiếm được hòa vốn lãi rồi, mất 1 tỷ còn hơn là hụt 100 tỷ thì mình không bàn nhé, đừng nhắc lại.

Ko có đúng hay sai ở đây nha a. Nếu trên đời này có tuyệt đối đúng 100% hay tuyệt đối sai 100% thì mọi người có công thức làm giàu chung rồi. Và nếu a cảm nhận là đúng thì sao cái gì a cũng đứng ngoài hết????

Vẫn quan điểm đó. Thà mất 1 tỏi còn hơn mất 100 tỏi. Lưu ý chỉ chơi tiền lẻ, sẵn sàng mất chứ ko chơi saving hay banking :D:D:D

Hạng D
5/7/14
2.476
85.504
113
HCMC
Như thường lệ, a lại đứng từ xa xa chửi tới.:D:D:D

Chửi a thì người ta kêu mình khinh thường a, ko chửi thì người ta kêu mình hèn. Mình thà hèn chứ quyết ko làm mất hình ảnh. Đó là sự khác biệt giữa người gia giáo và dân chợ búa, sự tương phản giữa người thành công và kẻ ......

Anh hèn thật mà :)

• Like
Reactions: Thaydialy2009
Hạng F
2/3/14
12.226
127.975
113
Ko có đúng hay sai ở đây nha a. Nếu trên đời này có tuyệt đối đúng 100% hay tuyệt đối sai 100% thì mọi người có công thức làm giàu chung rồi. Và nếu a cảm nhận là đúng thì sao cái gì a cũng đứng ngoài hết????

Vẫn quan điểm đó. Thà mất 1 tỏi còn hơn mất 100 tỏi. Lưu ý chỉ chơi tiền lẻ, sẵn sàng mất chứ ko chơi saving hay banking :D:D:D
Ơ, đã rào trước rồi mà còn nhắc 100 tỏi. Mình chỉ nói chuyện đúng sai, thí dụ con gà có 2 chân anh nói nó 4 chân, thì mình nói vậy. Còn con gà 2 chân hay 4 chân anh vẫn làm thịt nó, ăn nó, ngon, anh bảo "vừa ăn con gà 4 chân", thì mình có nói gì đâu.

• Like
Reactions: Thaydialy2009
Joo confirmed
Hạng B2
11/12/15
241
6.864
93
Giờ là vùng giá tốt để giải ngân nhưng ...vẫn sợ.
Ko hiểu đợt giảm này có phải do Future gây ra ko. Có phải các chính phủ liên hợp lại sau DAVOS 2018 vừa qua.

Mỹ là nước tự do ngôn luận. Facebook lại cấm quảng cáo tiền ảo. Các anh có xem thường tin này ko :mad:

p/s : Nếu thật sự đợt giảm này do Future thì sẽ ko có đáy. Vì bitcoin là mạng lưới của lòng tin. Ai phá được lòng tin thì sẽ phá hủy cả mạng lưới. :mad:
tiền là thứ vũ khí mạnh nhất, chả có chính phủ nào chấp nhận để thằng khác ôm vũ khí hạng nặng chạy lòng vòng trong đất mình cả

anh giữ vài cây súng thì nó mặc kệ, nhưng anh sở hữu kho tên lửa thì nó sẽ tìm cách tịch thu hoặc diệt anh

Chỉnh sửa cuối:
Diamond Hand
28/7/09
1.595
15.983
133
tiền là vũ khí mạnh nhất, chả có chính phủ nào chấp nhận để thằng khác ôm vũ khí hạng nặng chạy lòng vòng trong đất mình cả

anh giữ vài cây súng thì nó mặc kệ, nhưng anh sở hữu kho tên lửa thì nó sẽ tìm cách tịch thu hoặc diệt anh
Anh nói cũng phải. Đợt này thấy đập cùng lúc, tin từ Ấn Độ, tin Bitfinex, tin Facebook ngay sau DAVOS.
DAVOS, diễn đàn kinh tế thế giới. Đó là nơi The Elite - tỷ phú usd - Chính trị gia hàng đầu cùng nhau định hình chính sách cai trị thế giới.

p/s : Ko thấy anh em tỷ phú Bitcoin - nhà Winklevoss đi Davos. Có nguyên nhân cả. Đợt rồi bác thủ nhà ta cũng được mời dự Davos nhé. :D