Thảo Luận Thớt Civic

Tập Lái
25/9/10
14
187
43
42
manchestervn nói:
duchieu214 nói:
em muốn hỏi về tình hình ăn nhậu thật sự của CIVIC 1.8AT?
Đường trường tầm 8l/100km bác ạ. Thành phố thì vô chừng.
Vậy bằng inova MT luôn rồi. Civic 2.0AT chạy khéo cở nào cũng 10,5l/100km rồi , cách có 200cc em cứ nghĩ là tiết kiệm khoảng 0.5l/100km chứ.

Hạng B2
24/1/09
165
118
43
40
chobobo nói:
em cũng đi Civic nên ủng hộ thớt này^^!
em cũng hỏi các bác là cái cổng aux của civic nào vậy mấy bác??Cổng để gắn máy nghe nhạc vào nghe ấy .em tìm mãi mà ko ra
Bác nào biết chỉ em với ạ
Em cũng đang thắc mắc giống bác đây.Hôm trước có ghé bác Phú Hp.Mấy bác thợ nói phải tháo CD ra đem đi tới thợ làm lại.Em sợ làm rồi nó hư luôn cái CD nên ko dám.Có bác nào đã làm vụ này chưa truyền lại cho anh em ít kinh nghiệm với.Hoặc có thiết bị nào để nghe nhạc qua iPod mà không cần phải tháo CD ra làm lại không.Mong các bác chia sẽ chứ nghe bằng đĩa CD thì ít nhạc quá.

Hạng D
22/2/08
4.299
452
83
53
google.com
Con civic 1.8MT cùi của em nó cứ kêu cót két cái chân côn. Hôm trước đem vô Honda Biên hòa nó thay mới heo dầu, đi được một tháng lại bị lại

Bây giờ mỗi lần kêu phải rút xuống bơm nhớt hết mấy cái khớp xoay, nhưng đi độ 3 tuần nó khô nhớt lại cót két lại.

Hạng F
29/8/07
8.017
26.357
113
HOTWHEEL.VN nói:
manchestervn nói:
duchieu214 nói:
Vậy bằng inova MT luôn rồi. Civic 2.0AT chạy khéo cở nào cũng 10,5l/100km rồi , cách có 200cc em cứ nghĩ là tiết kiệm khoảng 0.5l/100km chứ.
Tuỳ cách chạy mỗi người thôi. Bác chạy theo trớn nhiều, đừng có thúc ga thì 8l là bình thường mà bác. Còn cứ đạp lút ga, dí dít, thắng gấp có khi còn hơn 2.0.

Hạng D
8/2/11
1.827
20
38
49
NgocToan nói:
chắc các bác accord đang biểu tình muốn os thành lập 1 box riêng cho mình
các bác ấy làm nhiễu box honda
sao bác nì nói kỳ vậy ta. củng một họ mà sao nói vậy

Tập Lái
25/9/10
14
187
43
42
manchestervn nói:
HOTWHEEL.VN nói:
manchestervn nói:
duchieu214 nói:
Tuỳ cách chạy mỗi người thôi. Bác chạy theo trớn nhiều, đừng có thúc ga thì 8l là bình thường mà bác. Còn cứ đạp lút ga, dí dít, thắng gấp có khi còn hơn 2.0.
Đúng rồi, em vượt trong ngoài liên tục nên cũng bị ngoắc vào liên tục, cái này tốn còn hơn cả hao xăng :confused:

Hạng B2
20/10/11
239
82
28
40
- vụ aux thì kì bữa em có hỏi thử , thợ nói chỉ việc mua 1 chấu 3 jack gì đó , sau đó kéo dây từ sau cái CD ra là xài được cho điện thoại .
-còn vụ mức độ hao xăng của civic em củng đá có thớt trình bày rồi ạ . trung bình đổ 150k thì đi được 100km đường trường .

Hạng B2
3/4/07
366
4
18
Bênh kinh niên của Civic MT bác ơi, xe e cũng bị thế, vô hãng làm khoảng 1-2 tháng sau là lại bị kêu, lại vào hãng. Sống chung với lũ thôi bác ơi
toyZace nói:
Con civic 1.8MT cùi của em nó cứ kêu cót két cái chân côn. Hôm trước đem vô Honda Biên hòa nó thay mới heo dầu, đi được một tháng lại bị lại

Bây giờ mỗi lần kêu phải rút xuống bơm nhớt hết mấy cái khớp xoay, nhưng đi độ 3 tuần nó khô nhớt lại cót két lại.

• Like
Reactions: dongkisot864
Hạng D
19/10/06
2.225
12.272
113
peugeot405 nói:
chobobo nói:
em cũng đi Civic nên ủng hộ thớt này^^!
em cũng hỏi các bác là cái cổng aux của civic nào vậy mấy bác??Cổng để gắn máy nghe nhạc vào nghe ấy .em tìm mãi mà ko ra
Bác nào biết chỉ em với ạ
Em cũng đang thắc mắc giống bác đây.Hôm trước có ghé bác Phú Hp.Mấy bác thợ nói phải tháo CD ra đem đi tới thợ làm lại.Em sợ làm rồi nó hư luôn cái CD nên ko dám.Có bác nào đã làm vụ này chưa truyền lại cho anh em ít kinh nghiệm với.Hoặc có thiết bị nào để nghe nhạc qua iPod mà không cần phải tháo CD ra làm lại không.Mong các bác chia sẽ chứ nghe bằng đĩa CD thì ít nhạc quá.

Chắc phải tháo câu dây bác ơi. Nhưng bác có thể ghi nhạc mp3 vào đĩa CD rồi nghe mà. Chất lượng thì mp3 128kbps không khác nhiều so với lossless đâu, em nghe 2 loại nhưng loa Civic không phân biệt đc.

Tập Lái
9/12/11
1
1
0
Chào ACE,
Tôi là thành viên mới của diễn đàn, vừa lấy bằng lái và đang có ý định lấy một con xe cu với budget khoảng 500tr, đôi đang chú ý đến con Honda civic 1.8, do lần đầu mua xe nên rất mong ACE tư vấn giúp các bước tốt nhất để mua xe cũ cũng như những thủ tục giấy tờ cần thiết...
Thanks.
Nam

• Like
Reactions: tunguyen09