Hạng B2
4/5/16
240
152
43
Có vẻ nhiều người k hiểu biết vào cmt nhỉ @@ hết xe mazza của hàn,bây giờ lại nói nội thất không thay đổi nhiều ! Nhìn kỹ giúp cái vô lăng,hud trên taplo,màng hình,và các lỗ thông gió chưa nói đến nhớ ghê chỉnh điện,cửa sổ trời đc mở rộng!cột A lùi về phía sau làm đầu dài hơn!!chỗ để ly và cần số cao hơn!!!ghế da chất liệu cao cấp hơn
đã khắc phục điểm yếu chết người trên phiên bản trước :
1 cửa gió điều hoà cho hàng ghế sau!!!!!
2 ghế sau không còn cố định và không ngã được mà bây giờ đã có thể ngữa ra phía sau + hàng ghế sau có thể tiến về phía trước 5cm ( khoan hành lý rộng hơn ), lùi về phía sau 10cm ( chỗ ngồi sẽ rộng hơn rất nhiều )
Đấy là chưa nói đến cốp chỉnh điện thông minh ! Ngoại thất tự đánh giá , riêng cá nhân mình :) cái đuôi xấu tệ kkkk
Mời bác đọc lại comment của em: "Ngoại thất không thay đổi nhiều" trước khi viết dài như vậy nhé!
Hơn nữa Mazda là xe Nhật nên không loại trừ khả mazza là của Hàn.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
28/10/16
77
37
18
36
với bản update này nếu em là người mua xe em sẽ me cx5 fl giảm giá clear stock... giờ giá niêm yết là 780 nếu về 720 là ngon...

thật sự ko thấy nhiều khác biệt giữa cx5 fl 2016 và cx5 2017....
Cốp điện, cửa gió sau, ghế sau điều chỉnh độ nghiêng,cảm biến toàn thân... vô số option k kể hết mà bác kêu k có gì nhiều, bản này khắc phục được hầu hết nhược điểm của pb trước đó rồi

• Like
Reactions: ican
Hạng B2
9/11/15
175
114
43
38
Cốp điện, cửa gió sau, ghế sau điều chỉnh độ nghiêng,cảm biến toàn thân... vô số option k kể hết mà bác kêu k có gì nhiều, bản này khắc phục được hầu hết nhược điểm của pb trước đó rồi

Còn cái độ trễ chân ga gây ức chế, cụt hứng khi thốc ga ở phiên bản CX-5 trước là không sửa được vì động cơ bản mới này giữ nguyễn y vân :(

• Like
Reactions: Quaivatx
Hạng B2
9/11/15
175
114
43
38
Bọn tàu chịu khó cải tiến nhỉ.
Xe Haima nhìn ngày càng đẹp
Haha, chắc ko nhiều cụ biết được sự chung chạ của HAIMA và Mazda :)) giờ hình như vẫn còn chung một phần nguồn phụ tùng link kiện thì phải

Hạng B1
28/10/16
77
37
18
36
Còn cái độ trễ chân ga gây ức chế, cụt hứng khi thốc ga ở phiên bản CX-5 trước là không sửa được vì động cơ bản mới này giữ nguyễn y vân :(
Bác chạy chưa mà biết nó vẫn giữ nguyên e thấy công suất nó khác đó, khi nào ra chạy thử mới biết đc

Hạng B2
13/9/16
366
744
93
41
Haha, chắc ko nhiều cụ biết được sự chung chạ của HAIMA và Mazda :)) giờ hình như vẫn còn chung một phần nguồn phụ tùng link kiện thì phải
Haima cũng như TH o VN thôi. Hợp tác làm ăn, nhung quy định của bọn Khựa là phải lập liên doanh có trademark riêng. Honda cũng vậy.
Minh thấy mắc cười khi thấy ace cứ mãi đánh đồng Mazda với Haima ở TT thế giới.

• Like
Reactions: nghuuthinh188