Mua chạy dịch vụ, các bác sẽ chọn mẫu SUV 07 chỗ nào?

• Ford Everest Ambiente MT 4x2

Bình chọn: 37 33,6%
  • Toyota Fortuner 2.4G MT 4x2

Bình chọn: 34 30,9%
  • Chevrolet Trailblazer 2.5L LT MT 4x2

Bình chọn: 15 13,6%
  • Isuzu mu-X B7 1.9 MT 4x2

Bình chọn: 24 21,8%

• Total voters
    110
Hạng C
1/12/11
857
861
93
Em xin hỏi Bác: Bác đã đi thử và xem thử Traiblaze chưa? Hay Bác chỉ xem trên giấy?
Theo em, không nên xếp Traibalze vào mâm này để so sánh; Nên xếp Traiblaze với xe tải Dong Feng, Hổ vồ vào 1 nhóm thì hợp lý hơn;
Traiblaze này chẳng có 1 tý nào thực dụng ở đây, với tầm tiền đấy với em Traiblaze vẫn không xứng đáng: So sánh Traiblaze 4x4 với Pajero sport 4x2 máy dầu AT thì cảm tưởng như Traiblaze sản xuất từ những năm 1970; Trail có mấy cái công nghệ, rồi 4x4... không thể bù đắp được cái CÙI BẮP của Traiblaze.
Em chưa thấy ai đi Trail mà chê như bác. Cũng đi coi thực tế cả 2 cái.
Bác có thể cho em biết cái công nghệ nào của Trail thuộc hàng cùi bắp không? Nó tệ ra sao.

Hạng D
19/5/15
1.544
1.764
113
30
Có một điều ít ai chú ý đến và cũng ít ai công bố đó là độ ồn. Ngồi lên chiếc xe ít ồn nó sướng lắm. Xét về độ ồn thì ford vẫn ngon hơn cả, toy vẫn nhức đầu hơn cả.
Xét thêm tý về khía cạnh tiết kiệm và bền bỉ:
+ máy dầu nào cũng rất bền, tắng áp kém bền hơn hút tự nhiên
+ tiết kiệm thì isuzu là số 1, mít số 2, các hãng khác số 3. Chênh từ 1 đến 3l/100km
Nếu bỏ qua Tất cả tôi sẽ lấy isuzu, bỏ qua thương hiệu sẽ toy, bỏ qua độ ồn sẽ lấy ford, bỏ qua giá sẽ lấy chevrolet.
Ai cũng có lý do để lựa chọn, và hãy tin vào sự lựa chọn của mình

• Like
Reactions: Quocdp
Tập Lái
7/11/18
34
14
8
31
Em xin hỏi Bác: Bác đã đi thử và xem thử Traiblaze chưa? Hay Bác chỉ xem trên giấy?
Theo em, không nên xếp Traibalze vào mâm này để so sánh; Nên xếp Traiblaze với xe tải Dong Feng, Hổ vồ vào 1 nhóm thì hợp lý hơn;
Traiblaze này chẳng có 1 tý nào thực dụng ở đây, với tầm tiền đấy với em Traiblaze vẫn không xứng đáng: So sánh Traiblaze 4x4 với Pajero sport 4x2 máy dầu AT thì cảm tưởng như Traiblaze sản xuất từ những năm 1970; Trail có mấy cái công nghệ, rồi 4x4... không thể bù đắp được cái CÙI BẮP của Traiblaze.
Em đoán chắc bác chưa sở hữu chiếc nào trong 4 chiếc trên đúng ko ạ :rolleyes:

• Like
Reactions: ThanhAngm
Hạng C
1/12/11
857
861
93
Em cũng chưa nè bác. Định cuối năm lấy mà tình hình lung tung quá.
Lấy cái xe vừa ý, trang bị tương đối chút (FE, Trail 4x4, PS 2.4) thì phải vay vài xị. Trong khi chỉ để chở mẹ con nó thôi, đâu kinh doanh gì.
Nhưng xe nào cũng đi coi và lái thử nếu có cơ hội.

Hạng D
7/3/18
1.163
2.422
113
Đương nhiên rồi Bác :)) Gia đình ai mua số sàn chạy làm gì?
Em chưa thấy ai đi Trail mà chê như bác. Cũng đi coi thực tế cả 2 cái.
Bác có thể cho em biết cái công nghệ nào của Trail thuộc hàng cùi bắp không? Nó tệ ra sao.
Công nghệ Traiblaze thì rất nhiều, tuy nhiên với em: 1 tấn công nghệ không = 1 cái tiện nghi:
Nhựa của Trailblaze là nhựa tái chế, nhìn rất chán. Ngăn chứa đồ thì xộc xệch, tiếng cánh cửa đóng nghe rất méo mó... Nói chung là nội thất rất tệ. Bỏ qua nội thất em đi Chạy thử: xe Ồn, Gằn ngoài sức tưởng tượng của em....
Em Chạy mất dép, không dám rủ vợ đi xem Trailblaze :))) không còn tin mấy cái Review nữa:)))

Hạng D
21/2/17
1.568
1.693
113
43
Toy vẫn sẽ là lựa chọn số một thôi vì các bác nói nãy giờ không đề cập tới dịch vụ sau bán hàng của Toy, trong khi điều này rất quan trọng với những xe dịch vụ.
Hãng nào bảo trì bảo dưỡng dễ dàng (nhiều đại lý, số lượng thợ quen với xe) thì sẽ được ưu tiên chọn mua thôi, mấy cái option này kia thường được xếp sau không à. Khoản này Toy ăn đứt các hãng còn lại rồi.