Mua chạy dịch vụ, các bác sẽ chọn mẫu SUV 07 chỗ nào?

• Ford Everest Ambiente MT 4x2

Bình chọn: 37 33,6%
  • Toyota Fortuner 2.4G MT 4x2

Bình chọn: 34 30,9%
  • Chevrolet Trailblazer 2.5L LT MT 4x2

Bình chọn: 15 13,6%
  • Isuzu mu-X B7 1.9 MT 4x2

Bình chọn: 24 21,8%

• Total voters
    110
Tập Lái
7/11/18
34
14
8
31
có độ được hàng ghế thứ 2 trượt lên xuống ko anh em ???
bữa em nghe có, khoảng 2-3tr gì đó nhưng chưa thấy, sợ đi đường có vấn đề gì, cái bánh trượt ko xin thì cả người cả ghế cắm vô kính lái mất :D

• Like
Reactions: 7800II and ladaphv
Tập Lái
7/11/18
34
14
8
31
Nếu Bác đang dùng Traibaizer thì ngồi vào vị trí hàng ghế thứ 3, bên phụ rồi cảm nhận;

Chạy dịch vụ Fortuner đó là 1 chuẩn mực rồi. Em chưa nghe 1 ai nói hàng ghế của Traibaizer ngồi tốt hơn Fortuner như Bác cả;
Thực tế bác ngồi 2 xe, bác sẽ thấy xe Trail ngồi cao hơn, tầm nhìn thoáng hơn so với hàng 3 của Fortuner. Cá nhân nếu ngồi thoải mái nhất trong 4 chiếc trên em nghĩ F.E là ok nhất, sau đó là Mit mặc dù ko vô chung mâm, còn Trail, MuX hay Fortuner thì tùy trường hợp mấy bác đi ntn, vd ngồi 3 người thì Fortuner hàng 3 sẽ đỡ hơn Trail nhưng nếu ngồi 2 thì ngược lại.

• Like
Reactions: dunghailua
Hạng B2
17/9/15
142
58
28
113
bữa em nghe có, khoảng 2-3tr gì đó nhưng chưa thấy, sợ đi đường có vấn đề gì, cái bánh trượt ko xin thì cả người cả ghế cắm vô kính lái mất :D
nói tháo từ xe zin sang lắp thì ok.

Tập Lái
4/9/18
29
47
18
43
Có người chê FT, có người chê EV... mỗi người mỗi cách nhìn khác nhau, Bác thích, em không thích, chuyện rất bình thường.
Em chạy EV 2018; Đối với em đó là 1 sự lựa chọn Sai Lầm, nhưng vợ con em nó lại thích, khen EV? Không hiểu dc?
Mới cưới EV bi chưa được tháng mà hối hận rồi bác, em nó ra sao mà ko thỏa mãn bác vậy, em chỉ ngồi -lái em nó được 40 phút nhưng cũng ko ưng cái bụng nên về cưỡi PSG già

• Like
Reactions: Quocdp
Hạng D
7/3/18
1.163
2.422
113
Mới cưới EV bi chưa được tháng mà hối hận rồi bác, em nó ra sao mà ko thỏa mãn bác vậy, em chỉ ngồi -lái em nó được 40 phút nhưng cũng ko ưng cái bụng nên về cưỡi PSG già
Xe em bị 1 lỗi mà không ai biết, chỉ em biết và điên đầu, ốm (nghĩa đen) vì nó. Đi cùng gia đình thì chỉ có em cảm nhận dc, còn mọi người khen xe ngon, ngủ ngon lành.
Ra hãng bảo hành mấy lần họ cũng không tìm ra lỗi đó là gì. :)), Em ngồi thử cả mấy xe EV trong hãng cũng bị lỗi này. Có lẽ để sau 2000km và 1 số điều chỉnh thì em nói chi tiết về lỗi này của Ford Everest 2018;

Hạng B2
4/5/10
409
177
43
Xe em bị 1 lỗi mà không ai biết, chỉ em biết và điên đầu, ốm (nghĩa đen) vì nó. Đi cùng gia đình thì chỉ có em cảm nhận dc, còn mọi người khen xe ngon, ngủ ngon lành.
Ra hãng bảo hành mấy lần họ cũng không tìm ra lỗi đó là gì. :)), Em ngồi thử cả mấy xe EV trong hãng cũng bị lỗi này. Có lẽ để sau 2000km và 1 số điều chỉnh thì em nói chi tiết về lỗi này của Ford Everest 2018;
Cụ có thể bật mí sớm đc ko? e đang ngắm nghía đợi lạc thấp để mua
Thanks cụ.

Hạng B1
29/10/18
99
62
33
34
Chủ thớt còn thiếu bớt 1 số điểm cực kì quan trọng của Ev MT khi đem ra bàn cân, thậm chí bảng full của 1 số mẫu còn k có:
- Smartkey, khởi động nút bấm.
- Công nghệ chống ồn chủ động (cái này bác nào thường hay chạy máy dầu, nếu ngồi lên EV mình bảo đảm sẽ có 1 bất ngờ rất lớn về cách âm của xe, êm gần như máy xăng).
- Động cơ công nghệ mới Ecoblue, dung tích gần như nhỏ nhất, nhưng có công suất cao nhất kết hợp với hộp số 10 cấp --->Tối ưu hóa vận hành và tiết kiệm nhiên liệu.
- 7 túi khí, trợ lực điện, gương gập điện.
- Hệ thống chống trộm.
- Màn hình 8inch kết hợp Điều khiển giọng nói Sync3 thế hệ mới nhất.
- Kích cỡ, chiều dài cơ sở lớn nhất phân khúc ---> Hàng 2,3 rộng rãi thoải mái.

Tập Lái
31/3/07
20
12
3
Hà Nội
www.liendaiviet.com
Có người chê FT, có người chê EV... mỗi người mỗi cách nhìn khác nhau, Bác thích, em không thích, chuyện rất bình thường.
Em chạy EV 2018; Đối với em đó là 1 sự lựa chọn Sai Lầm, nhưng vợ con em nó lại thích, khen EV? Không hiểu dc?
Tất nhiên bác thích hay ko thì ko ai bàn, cái em nói là bác so SUV 7 chỗ với xe tải Dongfeng và Hổ Vồ của Khựa thì không bình thường bác ạ, bác so thế làm em phải gõ bàn phím.
Cty nhà em cũng có cả Ford Ev bác ạ, có êm hơn Trai nhưng thực sự độ hơn không quá nhiều!
Ghế hàng 3 phụ của Trai ngồi thoải mái bác nhé, cu lớn nhà em cao 1,72m toàn chui đó ngồi vì nhà đông người. Còn bác cao khoảng 1,8m chẳng hạn thì ko có ghế nào thoải mái đâu

Tập Lái
31/3/07
20
12
3
Hà Nội
www.liendaiviet.com
Về thương hiệu thì Chevrolet của GM và Ford đều là Mỹ cả, các bác cứ xem phim Mỹ thì thấy xe nào xuất hiện nhiều hơn ( em thì thấy đa số xe logo dấu cộng của Chevy )
À em xin phản biện chổ này chút. GM Châu Á hay còn gọi là GM Đại Hàn em thấy nó không giống GM Bắc Mỹ đâu nha :D:D:D[/QUOTE]
Em cũng xin phản biện bác chút là GM Châu Á không thể "còn gọi là" GM Đại Hàn được bác ạ! Đại Hàn chỉ là 1 thành viên trong Châu Á thôi bác ơi.
Cá nhân em chỉ hiểu là vùng khí hậu khác nhau, da vàng khác da trắng và da đen nên hãng nào nó cũng phải sx cái xe phù hợp cho từng khu vực.
Ngoài việc Bắc Mỹ không giống Châu Á thì đúng là chân lý rồi, còn GM ở 2 Châu này nó ko giống nhau thế nào, bác chỉ cho em mở rộng tầm mắt với?! :D

• Like
Reactions: Quocdp