Bạn chọn CR-V hay X-Trail

• Total voters
    107
Hạng B2
28/11/10
325
510
123
Nissan X-Trail ở Vn đâu có bản nào tương đương vơi CRV
X-trail SL là bản cao cấp nhất nhưng sử dụng động cơ 2L sẽ không bằng CRV L 1.5 Turbo
X-trail SV 2.5 AWD thấp hơn SL nhưng sử dụng 2.5 và AWD (nên giá mắc hơn SL 2.0 FWD) sẽ hơn CRV L FWD
(Đối với nissan S< SR< SV< SL< Platinum)
Theo em thấy CRV và X-trail lấp đầy các khoảng trống của nhau, mỗi xe có mỗi đặc điểm riêng tùy mỗi nhu cầu sử dụng.
Riêng em, tuy đang sử dụng Nissan nhưng với CRV và X-trail thì em thích CRV hơn vì CRV mạnh hơn và tiết kiệm xăng hơn cho bản CRV 1.5 và X-trail 2.5. Theo thông số nhà sx CRV 28mpg -34mpg > X-trail 26mpg- 33mpg.
Thánh phán, riêng vụ phân biệt các phiên bản ko biết thì đừng nên nói cảm nhận bác nhé

• Like
Reactions: tatasg and RubyTran
Hạng B2
28/10/14
140
124
43
42
Thánh phán, riêng vụ phân biệt các phiên bản ko biết thì đừng nên nói cảm nhận bác nhé

Bác caydenthan chém em quá rồi.
Em viết ở đây chỉ là dựa trên thông số của nhà sản xuất thôi, chứ không dựa trên cảm nhận của em
VD: Nissan sản xuất ra X-trail 2.0 để cạnh tranh trực tiếp với Mazda CX-5 2.0, không thể đem X-trail 2.5 so được.
Tương tự X-trail 2.5 SV AWD so với CRV 1.5 Turbo FWD, cả hai xe đều là bản cao cấp thì X-trail hơn hẳn CRV về dẫn động AWD. Chạy thực tế thì tùy vào sở thích mỗi người.
Về chạy thực tế thì em mới chạy Nissan Rogue và CRV đời 2014 thì em vẫn thích Rogue hơn.

Nhân đây em chia sẽ về hộp số CVT (xin các bác đừng chém em nữa). Toyota, Honda, Nissan sử dụng hộp số CVT thì những xe trước 2015 hộp số CVT bị lỗi rất nhiều, sau 2015 các hãng nói đã khắc phục làm tốt hơn nhiều nhưng không biết như thế nào nữa, đứa bạn thân mua Nissan Altima sản xuất t3 2015 vậy mà vẫn hư hộp số khi mới chạy 25000 mile, nhưng vì luật Lemon nên nó được Nissan đền chiếc mới.

• Like
Reactions: patchipetro
Hạng B2
28/11/10
325
510
123
Bác caydenthan chém em quá rồi.
Em viết ở đây chỉ là dựa trên thông số của nhà sản xuất thôi, chứ không dựa trên cảm nhận của em
VD: Nissan sản xuất ra X-trail 2.0 để cạnh tranh trực tiếp với Mazda CX-5 2.0, không thể đem X-trail 2.5 so được.
Tương tự X-trail 2.5 SV AWD so với CRV 1.5 Turbo FWD, cả hai xe đều là bản cao cấp thì X-trail hơn hẳn CRV về dẫn động AWD. Chạy thực tế thì tùy vào sở thích mỗi người.
Về chạy thực tế thì em mới chạy Nissan Rogue và CRV đời 2014 thì em vẫn thích Rogue hơn.

Nhân đây em chia sẽ về hộp số CVT (xin các bác đừng chém em nữa). Toyota, Honda, Nissan sử dụng hộp số CVT thì những xe trước 2015 hộp số CVT bị lỗi rất nhiều, sau 2015 các hãng nói đã khắc phục làm tốt hơn nhiều nhưng không biết như thế nào nữa, đứa bạn thân mua Nissan Altima sản xuất t3 2015 vậy mà vẫn hư hộp số khi mới chạy 25000 mile, nhưng vì luật Lemon nên nó được Nissan đền chiếc mới.
Em chỉ phản đối vụ bác nói bản SL cao cấp hơn bản SV thôi

• Like
Reactions: tatasg
Hạng B2
28/10/14
140
124
43
42
[THSS] So sánh thông số Honda CR-V 2018 bản cao cấp L và Nissan X-Trail 2.5 AWD [THSS] So sánh thông số Honda CR-V 2018 bản cao cấp L và Nissan X-Trail 2.5 AWD [THSS] So sánh thông số Honda CR-V 2018 bản cao cấp L và Nissan X-Trail 2.5 AWD [THSS] So sánh thông số Honda CR-V 2018 bản cao cấp L và Nissan X-Trail 2.5 AWD [THSS] So sánh thông số Honda CR-V 2018 bản cao cấp L và Nissan X-Trail 2.5 AWD [THSS] So sánh thông số Honda CR-V 2018 bản cao cấp L và Nissan X-Trail 2.5 AWD [THSS] So sánh thông số Honda CR-V 2018 bản cao cấp L và Nissan X-Trail 2.5 AWD [THSS] So sánh thông số Honda CR-V 2018 bản cao cấp L và Nissan X-Trail 2.5 AWD
[THSS] So sánh thông số Honda CR-V 2018 bản cao cấp L và Nissan X-Trail 2.5 AWD
Em chỉ phản đối vụ bác nói bản SL cao cấp hơn bản SV thôi

Với nissan bản SV luôn có giá thấp hơn bản SL nếu cùng máy và cùng dẫn động, bác xem hình em chụp bên dưới nha. Cùng động cơ cùng FWD thì SV là 28520$ trong khi SL là 33815$.
Đúng ra bản Rogue SV còn không được ghế da đèn gầm nữa nhưng do thị trường vn nên mới có ghế da, đèn gầm.
Bản X-trail SV ở vn mắc hơn SL do đc trang bị động cơ 2.5l và có AWD có cửa sổ trời.
Bác để ý nissan teana nhập Mỹ về vì sao là bản SL chứ kh phải SV, nissan Altima SV ở Mỹ chỉ có ghế nỉ trông rất xấu.
Cũng như vậy với Ford explore mấy bác sale nói ford nhập về chỉ đổi ống xả vuông thành tròn. thật ra, chỉ có bản Platinum và sport là ống xả vuông thôi, các bản còn lại là tròn, các bác cứ tìm trên google. Ford về vn chắc chỉ thay đổi điện thành 220v và mile thành km thôi.

Cái vô lăng nissan Rogue đời mới ở Mỹ đã bỏ cái quần nhỏ rồi, thay bằng cái mới đẹp hơn nhiều nha các bác. Chắc nó sớm về vn thôi.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
28/11/10
325
510
123
View attachment 848265 View attachment 848288 View attachment 848264 View attachment 848265 View attachment 848288 View attachment 848264 View attachment 848265 View attachment 848288 View attachment 848288 View attachment 848264 View attachment 848265

Với nissan bản SV luôn có giá thấp hơn bản SL nếu cùng máy và cùng dẫn động, bác xem hình em chụp bên dưới nha. Cùng động cơ cùng FWD thì SV là 28520$ trong khi SL là 33815$.
Đúng ra bản Rogue SV còn không được ghế da đèn gầm nữa nhưng do thị trường vn nên mới có ghế da, đèn gầm.
Bản X-trail SV ở vn mắc hơn SL do đc trang bị động cơ 2.5l và có AWD có cửa sổ trời.
Bác để ý nissan teana nhập Mỹ về vì sao là bản SL chứ kh phải SV, nissan Altima SV ở Mỹ chỉ có ghế nỉ trông rất xấu.
Cũng như vậy với Ford explore mấy bác sale nói ford nhập về chỉ đổi ống xả vuông thành tròn. thật ra, chỉ có bản Platinum và sport là ống xả vuông thôi, các bản còn lại là tròn, các bác cứ tìm trên google. Ford về vn chắc chỉ thay đổi điện thành 220v và mile thành km thôi.

Cái vô lăng nissan Rogue đời mới ở Mỹ đã bỏ cái quần nhỏ rồi, thay bằng cái mới đẹp hơn nhiều nha các bác. Chắc nó sớm về vn thôi.
Bác đang ở Việt Nam, mua xe tại thị trường Việt Nam thì bác phải nói chuyện Việt Nam chứ? Làm gì có người nào đặt xe X-trail từ Mỹ về dùng đâu ngoài mấy ông biển 80