Các bác sẽ chọn mẫu xe nào?

• Mazda CX-5 2.5L AWD mới

Bình chọn: 145 67,4%
  • Honda CR-V 1.5L bản L mới

Bình chọn: 70 32,6%

• Total voters
    215
Tập Lái
6/11/17
49
29
18
37
Mình có theo giõi thớt này và mình góp ý bạn như sau:

Bạn lên đây hỏi mua xe gì, nguòi ta tôn trọng bạn nên mới trả lời bạn. Nếu bạn không thích nghe ý kiến người khác thì bạn đừng hỏi.

Bạn cho rằng ý kiến mấy ông thầy lái xe, chạy dv đúng thì bạn cứ nghe mấy ổng.. Tiền của bạn thích mua xe gì bạn quyết. Ý kiến cá nhân mình mấy ông có thể thạo mấy xe chạy dv hay xe tập lái nhưng xe trên 1 tỷ thì chưa chắc...thậm chí chưa bao giờ xờ được cái vô lăng.

Dù gì bác @locdo75 hơn tuổi bạn và chưa nói gì xúc phạm bạn. Bạn nên kiềm chế khi phát ngôn.

Tôi chẳng việc gì phải kiềm chế cả, tôi rất bình tĩnh và có sao thì nói vậy thôi, tôi cũng chẳng quan tâm lớn bé hơn tôi, nhỏ mà hiểu biết, đàng hoàng thì tôi vẫn tôn trọng, già mà óc bã đậu, ko biết sống thì tôi chẳng ngại mà nói thẳng ra như thế. Nếu nó lớn tuổi hơn tôi vậy nó phải xem lại nó sống thế nào, uổng công mấy chục năm sống rồi đấy.

Sao đầy người cũng comment tôi ko nói mà lại phải nhổ vào mặt nó? Tôi chẳng coi ý kiến ai là đúng cả, tất cả chỉ để tham khảo, nhưng cái cách nó coi thường người khác thì nó đáng nhận phản ứng như vậy. Bác tham gia topic nhưng có lẽ bác chưa hiểu vấn đề, cái cách nó coi khinh người khác làm tôi ngứa mắt, thế đã rõ chưa? Nói luôn cho bác là nó đã coi thường người khác như vậy thì tôi và bác nó cũng chẳng để vào mắt đâu, loại này nó chẳng xem ai ra gì chỉ có mỗi nó là hay thôi.

Tôi cũng ko muốn tranh cãi nhiều trên diễn đàn, nói đến đây thôi, end.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
7/10/09
1.314
1.587
113
Thành Phố Huế
Ôi vãi thanh niên, nói chuyện thấy đúng loại ếch ngồi đáy giếng nhìn đời bằng đúng miệng giếng, đánh giá người khác trong khi chẳng biết gì về họ, các thầy thì nghề của họ là dạy lái xe (cả sàn lẫn tự động), các bác chạy dịch vụ thì nghề của họ là lái xe cũng (cả sàn lẫn tự động), họ gắn bó với cái xe mỗi ngày hơn 10h và hơn 20 năm như thế rồi con ơi, mở miệng ra nói dek suy nghĩ chỉ được cái gõ phím là giỏi, người ta đi xe nhiều hơn con ngủ với vợ đấy. Với thể loại này thì chẳng khi nào nghe đến ý kiến của người khác thành ra éo bao h tiến bộ được.

Đưa cái ví dụ rõ ngu, đầu bếp nấu đồ chay nó phán thẳng vào mặt thằng ngu rằng : "bố mày có bằng nấu ăn, nấu cả món chay lẫn mặn con ạ, mỗi ngày bố mày ăn 10 ký thịt đấy, con ngu lắm", nói thế cho nó sáng ra nhé.
Bác Locdo75 nói đúng thực trạng hiện nay sai cái gì đâu để bác phun mấy ngôn từ kém văn hóa vậy? Còn kiểu ăn nói thiếu giáo dục từ nhỏ như bác thì nên tu nghiệp văn hóa lại.

Tập Lái
19/7/16
15
8
3
34
Vào mấy topic kiểu này kiểu gì cũng thấy cãi nhau không có hồi kết.
Người thích CRV chắc chắn không vì CX5 rẻ hơn mà thay đổi quyết định.
Người thích CX5 cũng không vì thương hiệu Honda mà thay đổi.
Vậy nên ai thích xe gì, cảm thấy thoải mái với lựa chọn của mình thì mua xe đó.
Cả 2 xe đem ra so sánh rất khó, vì những thứ option bình thường (nhớ ghế, chỉnh điện ... ) đem ra so sánh thì cũng không thể khẳng định xe nào tốt hơn xe nào.
Nói xe tốt hơn phải nói đến độ cứng thân vỏ, khung gầm, độ bền máy móc ...
Mà cả 2 xe đều chưa đủ thời gian bán ra thị trường để một "chuyên gia" nào có thế đánh giá chi tiết những yếu tố trên.
Bản cao cấp nhất của CRV là "dưới 1,1 tỷ" còn CX5 là 989tr. Tính ra hơn nhau 100tr chứ không phải đến 200tr như một số bác nói.
Vậy nên thay vì cãi nhau một cách vô ích. Hãy nhấc mông lên đi kiếm tiền và mua chiếc xe mà mình thích !

Tập Lái
9/7/17
12
3
3
35
Các bác tranh cãi vui ghê :v e là e kết con cx 5 rồi. Hy vọng 2 tháng nưax đủ tiền mua. Chứ nhìn cái con crv từ nội đến ngoại thất k mê nổi :D

• Like
Reactions: phihungto95
Hạng C
21/11/15
704
4.965
93
Tp.HCM
Mới xem xong sáng nay.
Nội thất rất sang trọng và tinh tế. Mặt trước sau đều đẹp.
Ghế da mềm ngồi sướng đít.
Bên trong có vẽ chật chứ ko rộng bằng CRV bản cũ. Cửa đóng cảm giác ko chắc chắn bằng CRV bản cũ.
Tựa gác tay và các hộc để đồ và bình nước thiết kế ko thông minh bằng CRV.
Nước sơn màu trắng nhìn hơi đểu điểu ( cái này mền cảm nhận).
Đèn mới như cặp mắt hí cái mặt nạ trước phô ra có lớp mạ crom nhìn sang trọng nhưng hơi ẻo ẻo.
Giá lăn bánh bản cao cấp nhất là 1.104tr dc tặng BH và dán film cách nhiệt. Nói chung giá này thì ko mắc cũng ko rẻ.
Tháng 12 này mềnh xem CRV nữa rồi sẽ quyết định.
Nếu là phụ nữ hay gay thì chắc chắc sẽ chọn con này vì xe có vẽ nữ tính.

Attachments

Hạng C
2/6/16
824
838
93
38
Mới xem xong sáng nay.
Nội thất rất sang trọng và tinh tế. Mặt trước sau đều đẹp.
Ghế da mềm ngồi sướng đít.
Bên trong có vẽ chật chứ ko rộng bằng CRV bản cũ. Cửa đóng cảm giác ko chắc chắn bằng CRV bản cũ.
Tựa gác tay và các hộc để đồ và bình nước thiết kế ko thông minh bằng CRV.
Nước sơn màu trắng nhìn hơi đểu điểu ( cái này mền cảm nhận).
Đèn mới như cặp mắt hí cái mặt nạ trước phô ra có lớp mạ crom nhìn sang trọng nhưng hơi ẻo ẻo.
Giá lăn bánh bản cao cấp nhất là 1.104tr dc tặng BH và dán film cách nhiệt. Nói chung giá này thì ko mắc cũng ko rẻ.
Tháng 12 này mềnh xem CRV nữa rồi sẽ quyết định.
Nếu là phụ nữ hay gay thì chắc chắc sẽ chọn con này vì xe có vẽ nữ tính.
MÀU TRẮNG CRV NHÌN SÁNG SỦA, CHẮC CHẮN NHƯNG MÀU TRẮNG CX5 VÀ TUCSON NHÌN DẠI DẠI, ẺO LẢ THẬT!