Các bác sẽ chọn mẫu xe nào?

• Mazda CX-5 2.5L AWD mới

Bình chọn: 145 67,4%
  • Honda CR-V 1.5L bản L mới

Bình chọn: 70 32,6%

• Total voters
    215
Hạng C
2/6/16
823
838
93
38
Em co
Cai quan trong nhat la CVT & AT 6 thi ko thay Bac nao noi toi. E tranh xa CVT. Cu hop so co cap e choi.
Sorry e ko go TV duoc.
Em co noi roi bac! Heee. He dan dong voi dong co 2.5 va 6 cap chay o Vn thich hon Turbo va Cvt.

• Like
Reactions: thanhha09031992
Hạng B2
13/9/16
366
744
93
41
Set giá này để đẩy hàng cũ thôi. Hết lô hàng cũ em nó còn xuống nữa, giờ TH nắm cuộc chơi với lợi thế nhà máy và chính sách.
Tương lai gần là nhà máy 50k xe / năm nên lượng cung là khủng khiếp( trong nước và bắt Đầu xuất khẩu ) giá xe sẽ sát hơn nữa và chắc chắn Honda mệt nặng :)
Ủng hộ hộ mazda vì thiết kế quá đẹp, giá cả hợp lý và sản xuất trong nước.

• Like
Reactions: thanhha09031992
Hạng B2
20/1/13
223
62
28
45
Sao không có bài viết nào về cách âm của CRV và CX5 các bác?

Hạng B2
9/11/15
175
114
43
38
Nhiều cụ cứ đem gu thẩm mỹ của mình mà phán xét gu người khác. Mỗi xe có một ngôn ngữ thiết kế khác nhau. Cx5 thì mượt mà, yểu điệu hiền lành, nhưng ko có nghĩa là đẹp hơn CRV. Crv lại đẹp kiểu hầm hố bệ vệ, góc cạnh và nhìn nam tính hơn cx5 thấy rõ. Do vậy thiết kế là tuỳ mắt mỗi người.
Mỗi thị trường VN mình Thaco được bảo trợ bởi lợi ích nhóm, ưu đãi thuế, lại nhập nguồn phụ tùng nhiều tàu, nên giá xe rẻ, dân tình đua nhau mua, rồi tự cho rằng thiết kế xe Mazda là thời thượng, đẩng cấp này nọ... trong khi thực tế từ M3, Cx5 đều là một kiểu mượt mượt ko có cá tính. Nếu so phận khúc C, đặt M3 và Civic cạnh nhau, nhìn con M3 quá nhạt nhoà so với Civic thể thao. Cx5 mới về form thiết kế mà nói thì ko thay đổi mấy so với bản cũ. Crv thì cả đầu và đuôi đều có đường nét mới hoàn toàn, đẹp theo kiểu khoẻ khoắn, hiện đại. Nếu chê thiết kế CrV ngu ngu thì hoá nó bán chạy nhất thế giới là do cả thế giới này thiển cận à :))

Tập Lái
11/3/17
4
3
3
Em thì lại thích cái đầu và nội thất CR-V hơn. :))) Cũng phải có lời khen cho ông Honda. Em cứ nghĩ các bác Nhật hay bảo thủ cơ mà Honda dạo gần đây ra mới cũng ưng cái bụng lắm, Civic rồi Cr-v :))). Cô em bên Mẽo cũng bảo dân bên dấy toàn mua Honda.

Tập Lái
14/11/17
19
12
3
Hà Nội
Xe của Honda những năm gần đây thiết kế ngày một bắt mắt và hợp xu thế, điển hình là City, Civic và giờ là CR-V. Nhìn CR-V mới trông đẹp mà khỏe khoắn hơn hẳn, điểm nhấn lại có cụm đèn LED đẹp mê hồn.
Các bác cứ bảo 5+2 thì cũng chả đáng gì, nhiều lúc ko cần thì không sao, nhưng nếu có lúc phải dùng 7 chỗ dù là đoạn ngắn thì mới thấy nó đáng giá như thế nào.
Cho nên đặt lên bàn cân thì em vẫn chọn CR-V

• Like
Reactions: Atlas
Tập Lái
14/11/17
19
12
3
Hà Nội
CX5 vẫn kiểu thiết kế cũ, yểu điệu uốn éo quá mức, chả có tí nào gọi là thay đổi toàn diện