Các bác sẽ chọn mẫu xe nào?

• Honda City 1.5 L

Bình chọn: 91 55,5%
  • Toyota Vios 1.5G CVT 2018

Bình chọn: 73 44,5%

• Total voters
    164
Hạng B2
15/9/17
235
236
43
28
Cá nhân nhìn vios có vẻ rộng rãi hơn, kèm theo thiết kế đẹp hơn
city nhìn gò bó quá

va DOHC thì ngon hơn SOHC- hondacity rồi.
vios đi

Hạng B2
23/1/13
216
234
43
trước chung cty có bác kia đi innova chở tgđ cty hàn quốc, phương châm mua đồ sử dụng của bác ấy là "điện thoại iphone (trước đây là nokia), xe 2 bánh thì honda, 4 bánh thì cứ toyota".
hay! vỗ tay, phải thế chứ! nói thật ko phải hơn thua với mấy bác làm cc gì cả, nhưng nhiều bác lên đây nói nge mắc cười lắm, nói xe nhật và hàn giờ chất lượng ngang nhau, mà nhật thì ít công nghệ hơn mà giá trên trời, tiền nào của đó thôi bác à, ít option công nghệ này nọ để người ta lấy tiền đó làm ra chiếc xe "trâu bò" cho các chú chạy đó, xe nào bền bằng xe nhật?? mấy bác cứ nói xe hàn mua 2 - 3 năm chạy có hề hớn gì, nên nói nó bền, xin thưa xe ô tô nào mà chạy 2 - 3 năm hư ko? với lại mấy bác chạy đc bao nhiêu km trong 3 năm đó? 50k hay 100k? khi nói về độ bền thì mấy bác phải nói là xe đó chạy 5 -7 năm số km lên 400k hay 500k gì đó mà xe chạy còn gọi là ngon và đã sửa chửa những gì thì mới nói nó bền đc, chứ đm xe chạy chưa đc 100k km lên đây nói xe này bền này nọ, trong khi xe người ta chạy mấy trăm ngàn km người ta còn chưa nói kia kìa! Thân gửi đến toàn ae! e có vài lời bức xúc zậy thôi!

Last edited by a moderator:
Hạng C
28/6/15
670
940
93
Nên mua Viso dù đắt hơn 10tr, Vios không có camera lùi nên no sẽ ko có hư hỏng chổ đó. Sau này đỡ tốn tiền sửa chữa :D

• Like
Reactions: Johnnie371
Hạng C
15/8/17
688
453
63
36
Tóm lại cái chính thì vios thua ở cái cần số xấu, không cam lùi. Còn city thua phanh đĩa sau. Cái khác tạm xem ngang ngửa.
Ai thích cam lùi chọn city, ai thích 4 thắng dĩa chọn vios.
Cam lùi lắp dễ và rẻ phang đĩa không thể thay dc

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
11/5/16
339
411
63
37
vâng! anh có thể mua 1 chiếc và ra khu vực cảng cát lái tìm bừa 1 anh đầu kéo và nhờ anh ấy test túi khí hộ! Bình Hưng hòa hân hạnh tài trợ anh!
mẹ! mua xe tối ngày xem túi khí, chạy ngu thì có cả ngàn cái túi khí cũng ko cứu nổi đâu, nó chỉ hạn chế phần nào thôi, quan trọng là ở bản thân mình, mấy cha mấy mẹ lên đây hở cái so sánh túi khí này nọ nge phát cười! Tui lạy!!!!
Ba lông vừa thôi ông. Có những hạng như ông nên Toy VN nó mới được như bây giờ đấy. Lên xe ra đường thì đừng nói mình chạy giỏi, chạy hay nhé. Riêng Toyota VN bao năm nay chuyên bán "thùng tôn di động", ông bỏ tiền ra mua mà ko dám lên tiếng cho các sản phẩm xem thường khách hàng thì khôn à?

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: phihungto95
Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Hehe , ai mới đi mua xe mà vô coi " tư vấn " như cái rừng vậy chắc về gởi tiền vô bank ra đi tiếp grab cho khỏe. Bây giờ :
1. Có ai rành thiệt rành về máy , xin cho 1 kinh nghiệm về cảm giác đạp ga của 2 cục máy SOHC và DOHC là gì không ? Nếu có , xin giúp cho tiếp câu 2.
2. Nếu không nói cục của City là cam đơn và của Vios xài cam đôi. Vậy tài xế lên nổ máy chạy trong vòng 1 ngày ( cho dài ) vặn vẹo, sát sàn các thứ , có phân biệt nổi cái nào là xe cam đơn , cái nào là xe cam đôi, quan trọng nhất là rồi ưu nhược mỗi cái ra sao không ?

Hạng C
22/2/10
648
401
63
Cho e hỏi mấy anh mê Vios thì cần thêm bao nhiu tiền để trang bị thêm cam lùi và Cruise Control vậy
Cam lùi 5 lít, cruise từ 1.3-1.5 triệu. City có 2 điểm yếu là điều hoà và nhựa ọp ẹp. Nó chung về ô tô thì Toy vẫn bài bản nhất về xe bình dân