Các bác sẽ chọn mẫu xe nào?

• Honda City 1.5 L

Bình chọn: 91 55,5%
  • Toyota Vios 1.5G CVT 2018

Bình chọn: 73 44,5%

• Total voters
    164
Hạng C
29/1/18
948
588
93
34
Cam lùi 5 lít, cruise từ 1.3-1.5 triệu. City có 2 điểm yếu là điều hoà và nhựa ọp ẹp. Nó chung về ô tô thì Toy vẫn bài bản nhất về xe bình dân
Toy cần số xe tải.Cam lùi độ được nhưng độ nét ko bằng cái của hãng.Cruise control khẳng định luôn là ko độ được nhé.Bài bản ghê mà cốp cơ hư miết đóng hoài ko chặt,lên sửa lại bảo xe nào cũng vậy anh ơi.Vâng rất là bài bản!Nếu xe nó ít tiền thì chả ai nói gì đây xe hạng B giá hạng C

Hạng B1
9/12/16
89
27
18
city ngon mỗi tội nội thất và cái đuôi xấu quá.

Hạng D
26/3/15
1.110
1.335
113
hay! vỗ tay, phải thế chứ! nói thật ko phải hơn thua với mấy bác làm cc gì cả, nhưng nhiều bác lên đây nói nge mắc cười lắm, nói xe nhật và hàn giờ chất lượng ngang nhau, mà nhật thì ít công nghệ hơn mà giá trên trời, tiền nào của đó thôi bác à, ít option công nghệ này nọ để người ta lấy tiền đó làm ra chiếc xe "trâu bò" cho các chú chạy đó, xe nào bền bằng xe nhật?? mấy bác cứ nói xe hàn mua 2 - 3 năm chạy có hề hớn gì, nên nói nó bền, xin thưa xe ô tô nào mà chạy 2 - 3 năm hư ko? với lại mấy bác chạy đc bao nhiêu km trong 3 năm đó? 50k hay 100k? khi nói về độ bền thì mấy bác phải nói là xe đó chạy 5 -7 năm số km lên 400k hay 500k gì đó mà xe chạy còn gọi là ngon và đã sửa chửa những gì thì mới nói nó bền đc, chứ đm xe chạy chưa đc 100k km lên đây nói xe này bền này nọ, trong khi xe người ta chạy mấy trăm ngàn km người ta còn chưa nói kia kìa! Thân gửi đến toàn ae! e có vài lời bức xúc zậy thôi!
bonus thêm cho bác luôn về chuyện ông đó.
ổng mua innova 2007 của 1 người thân quen hồi 2010, biết rõ người đó sử dụng xe ntn, em nghe kể lại lúc mua giá 530tr, năm 2016 do tgđ muốn đổi xe mới, ổng bán cho 1nv cùng cty, giá 515tr (giá này người mua chia sẻ lại em biết, sau đó người bán cũng xác nhận giá này).
hiện tại ổng đang đi innova 2015, sau 1 năm mua tiếp innova đời 2010 thuê tài chạy dịch vụ.
ông này đúng là cuồng toy luôn bác ạ

Hạng D
4/2/08
4.568
6.436
113
TPHCM
vâng! anh có thể mua 1 chiếc và ra khu vực cảng cát lái tìm bừa 1 anh đầu kéo và nhờ anh ấy test túi khí hộ! Bình Hưng hòa hân hạnh tài trợ anh!
mẹ! mua xe tối ngày xem túi khí, dm chạy ngu thì có cả ngàn cái túi khí cũng ko cứu nổi đâu, nó chỉ hạn chế phần nào thôi, quan trọng là ở bản thân mình, mấy cha mấy mẹ lên đây hở cái so sánh túi khí này nọ nge phát cười! Tui lạy!!!!

Bác phải hiểu là tại sao nhiều người ác cảm với Toyota ở VN. bao nhiêu vụ rồi mà túi khí có bung đâu... do vậy nên gần đây TMV mới có chiến dịch No Quality No Life kìa

Hạng B1
31/3/18
52
28
18
Hehe , ai mới đi mua xe mà vô coi " tư vấn " như cái rừng vậy chắc về gởi tiền vô bank ra đi tiếp grab cho khỏe. Bây giờ :
1. Có ai rành thiệt rành về máy , xin cho 1 kinh nghiệm về cảm giác đạp ga của 2 cục máy SOHC và DOHC là gì không ? Nếu có , xin giúp cho tiếp câu 2.
2. Nếu không nói cục của City là cam đơn và của Vios xài cam đôi. Vậy tài xế lên nổ máy chạy trong vòng 1 ngày ( cho dài ) vặn vẹo, sát sàn các thứ , có phân biệt nổi cái nào là xe cam đơn , cái nào là xe cam đôi, quan trọng nhất là rồi ưu nhược mỗi cái ra sao không ?
kkkkk
tôi ko biết sao chứ các nước yêu cầu về lượng khí thải cho oto thì chẳng có khối động cơ SOHC nào dc bán cả. Nếu các bạn hay bảo hãng này khinh thường người mua khi ko có opt abcd mà hãng kia có. Nhưng cái môi trường mà tất cả mọi người đang sống thì không thấy ai nói. Thế cái oto nào còn sử dụng SOHC tại VN phải chăng là khinh thường con người đang sống ở đó.

• Like
Reactions: cdang and tonybom
Hạng C
3/3/08
617
434
63
kkkkk
tôi ko biết sao chứ các nước yêu cầu về lượng khí thải cho oto thì chẳng có khối động cơ SOHC nào dc bán cả. Nếu các bạn hay bảo hãng này khinh thường người mua khi ko có opt abcd mà hãng kia có. Nhưng cái môi trường mà tất cả mọi người đang sống thì không thấy ai nói. Thế cái oto nào còn sử dụng SOHC tại VN phải chăng là khinh thường con người đang sống ở đó.
Chánh phủ không nói, người dùng dell biết, còn hãng xe thì đang nuôi bộ máy chính phủ. Hết!

Hạng D
31/3/11
1.385
1.892
113
40
google là miễn phí nhé các bác, ko biết cái gì thì cứ seach là ra, ở đó mà cãi um tỏi nhức cái đầu, nào là SOHC - dual vvti mắc mệt....thì mỗi thằng có công nghệ riêng của nó, quảng cáo đụng nốc nhà cũng là quyền của nó, còn thực tế là chuyện khác, lên Google tìm mấy cái người ta làm thực tế mà coi, ở đó làm như rành lắm cãi um tỏi !
các bác có thấy cái thằng SOHC cho cái thằng Dual VVTi hửi khói ko !!!

• Like
Reactions: De Red