Các bác sẽ chọn xe nào?

• Toyota Camry mới

Bình chọn: 21 35,0%
  • Honda Accord mới

Bình chọn: 39 65,0%

• Total voters
    60
Hạng D
25/9/14
2.735
2.911
113
33
2 xe đẹp mỗi xe mỗi vẻ đều đẹp! chưa có giá nên chưa biết sao. giá bằng nhau thì thích xe nào mua xe đó. nhưng camry sẽ yếu thế ở bản 2.0 vì có thể phải đóng thuế trước bạ của bản 2.5!
lớn tuổi thì mua xe này, trẻ trẻ thì crv. x-trail và khả năng năm nay ĐNA sẽ co RAV4.

Bác có thông tin RAV4 về ĐNA ah, nó về chắc làm con C đầu tiên quá, thích cao to đen hôi nên toàn chạy D với F

Hạng D
24/8/07
1.661
2.706
113
Cuồng hay không em không biết chứ thực tế nhiều người ngại mua xe sang lắm, vì tâm lý sợ chi phí nuôi xe nó đắt, sợ nó hành, đại loại nv, họ nhìn xe mác BMW, Mercedes-Benz và Audi đã ngại rồi chứ đừng nói đến việc xuống tiền mua xe. Em biết một số người tiền bạc với sổ đỏ ...chia bài được luôn! nhưng họ không mua xe sang được vì nhạy cảm do công việc (công chức) nên thà xuống tiền mua Camry - tốt thì có Camry nhập Mẽo, vì với những ai không rành về chuyện xe cộ thì nhìn Camry Mỹ hay Việt cũng là con Camry haha :D

vậy do tiền ko sạch rồi bác, tiền sạch thì chắc sẽ mua Mer :). Nói chứ mình thấy tiền phí bảo dưỡng/ phí dịch vụ sau bán hàng của mấy em Mer cao quá đáng, đợt cơ quan có sắm con Sprinter, mấy bác tài đi bảo dưỡng về thanh với phòng kế toán họ méo mặt ...

Hạng D
25/9/14
2.735
2.911
113
33
Cái máy Accord momen xoắn cực đại thua Cam 7nm nhưng mà chỉ ở vòng tua 1500, cực kì sớm so với camry tận 5000.

Bác chủ viết thiếu điểm đầu của dãy vòng tua đó cụ. Máy Toyota thường đạt momen và công suất ở vòng tua thấp hơn các đối thủ.

Hạng F
29/10/14
8.524
11.193
113
Mới đọc trên báo thấy Camry XLE nhập Mỹ giá gần bằng Bim 5, Mer E, Audi A6. Ai mua chiếc này thì mới là thánh cuồng!
Cái logo của toy nó khác cái logo cửa mẹt, bim, adi pác ạ. Nhiều người có tiền nhưng cũng chỉ được đi xe của toy thôi. Đi mẹt, bim... thăng ngay

Hạng F
29/10/14
8.524
11.193
113
Theo ý kiến riêng của em thì động cơ nhỏ công suất lớn thì chỉ ít hao hơn khi đứng yên, tức khi dừng đèn đỏ nhiều thì nó sẽ tiết kiệm hơn. Tuy nhiên khi xe lăn bánh rồi thì tiêu hao nhiên liệu cũng tương đương so với động cơ lớn hơn có cùng mức công suất. Trên thực tế nhiều bác đã review CRV 1.5 Turbo cũng ăn tương đương so với thế hệ cũ máy 2.4
Rất nhiều pác cứ nhìn vào số chấm động cơ + tubo để phán tiết kiệm xăng hơn. Bản thân nhiều xe chấm nhỏ tubo ngay ở thông số của nhà sản xuất đưa ra thì nó cũng ăn uống còn hơn máy lớn hít khí tự nhiên. Bản chất của tubo là cưỡng ép động cơ hoạt động chạy nhanh hơn và đương nhiên xăng cũng phải phun vào buồng đốt tốc độ cao hơn so với hút khí tự nhiên

Hạng B2
23/5/18
454
204
43
41
Đồng Nai
Cái logo của toy nó khác cái logo cửa mẹt, bim, adi pác ạ. Nhiều người có tiền nhưng cũng chỉ được đi xe của toy thôi. Đi mẹt, bim... thăng ngay
Ý bác logo của Toyota là dành cho cơ quan công quyền. Ai nà đi mấy cái xe bỉm mệt còng số 8 là vào tầm ngắm của ...

Hạng B2
23/9/15
140
157
43
43
Em hỏi ngu tí:
sao em thấy một số người bảo CVT khi tăng tốc thì nó mượt, không bị giật nên thích hơn. mà đọc comment các bác bảo là 8 cấp sướng hơn. Ai thông não dùm em cái.