Hạng C
10/6/18
565
429
83
39
Hơn nhau 4HP thì cũng coi như là bằng nhau
Vậy nói camry mạnh nhất phân khúc cũng chẳng sai, vì nó và mazda 6 thông số ngang nhau
Còn thực tế sẽ phải so sánh vì mỗi xe lại tối ưu 1 dải vận tốc khác nhau

Mấy cụ cứ cãi nhau vụ công suất nhỉ. Theo e đây ko phải là thông số quá quan trọng ở VN , nhất là bối cảnh đường xá như hiện nay.
E ví dụ. Camry đạt 200HP ở 6500rpm. Nhưng mà chạy cao tốc thì max cũng chỉ 3000rpm là vượt tốc độ 120kmh rồi. Nên con số Max HP ko có ý nghĩa lắm. Vì chắc cũng chẳng cụ nào chạy đc max tua máy. Như cụ vietnew nói chênh nhau thậm chí 10hp cũng sẽ ko cảm nhận gì đc đâu ạ. Chủ yếu là phần Moment xoắn và loại hộp số , chân ga đc cái xe thiết kế thế nào. Toy thì xưa nay vẫn ko phải là hãng thiết kế cái xe chạy phấn khích kiểu thể thao.

12/6/15
323
65
28
Cả thể giới người ta dùng động cơ mới thì chúng ta vẫn tiếp tục chơi đồ cũ, Việt Nam phải chăng đang trở thành bãi giới của công nghệ thế giới

Hạng B1
13/12/16
50
18
8
38
Người Thái được ưu ái hơn người Việt chăng?

Hạng D
9/2/15
1.483
7.131
113
40
Hơn nhau 4HP thì cũng coi như là bằng nhau
Vậy nói camry mạnh nhất phân khúc cũng chẳng sai, vì nó và mazda 6 thông số ngang nhau
Còn thực tế sẽ phải so sánh vì mỗi xe lại tối ưu 1 dải vận tốc khác nhau
bác nói chuyện vậy mà cũng đưa cái tay gõ bàn phím thành cmt thì thiệt là em giận hết sức ah.
Xe cũng chưa có để test, bác cũng chỉ so sánh sức mạnh các xe qua thông số.
GIờ bác lấy cái con Mazda 6 pemium công suất 185hp/250Nm, gánh cái xác toàn tải 1940, vị chi 1 ngựa gánh 10.5kg. Còn cam 2.5 181Hp/235Nm gánh 2030 kg vị chi 1 ngựa gánh 11.2. tính ra cong suất nó chênh lệch 2%, momen chênh 7%, gánh tải thì chênh 7%.
Vậy mà bác cho là bằng rồi nói nó là mạnh nhất.
Tình yêu thường mù quáng ngta nói đúng chứ kg sai.
Và phân khúc hạng D, có ngon đến mấy thì doanh số cũng chỉ ngày càng giảm chứ không tăng.
VÌ giờ đại gia đình mua xe sedan thì họ mua tầm 7 8 trăm đổ lại. Lên ty 2 ty3 thì họ chọn SUV hết rồi.

Hạng D
9/2/15
1.483
7.131
113
40
Mấy cụ cứ cãi nhau vụ công suất nhỉ. Theo e đây ko phải là thông số quá quan trọng ở VN , nhất là bối cảnh đường xá như hiện nay.
E ví dụ. Camry đạt 200HP ở 6500rpm. Nhưng mà chạy cao tốc thì max cũng chỉ 3000rpm là vượt tốc độ 120kmh rồi. Nên con số Max HP ko có ý nghĩa lắm. Vì chắc cũng chẳng cụ nào chạy đc max tua máy. Như cụ vietnew nói chênh nhau thậm chí 10hp cũng sẽ ko cảm nhận gì đc đâu ạ. Chủ yếu là phần Moment xoắn và loại hộp số , chân ga đc cái xe thiết kế thế nào. Toy thì xưa nay vẫn ko phải là hãng thiết kế cái xe chạy phấn khích kiểu thể thao.
Nếu đã biết như vậy thì ngay từ đầu đừng có cái kiểu lấy thông số ra rồi nói Cam mạnh nhất phân khúc D thì chả ai nói lại làm gì.
Còn một khi đã đụng đến con số thì phải tính toán rõ ràng, không có cái kiểu vừa đưa ra con số rồi vừa cảm tính, vừa thế lọ vừa thế chai.

Hạng D
3/2/17
3.545
4.544
113
bác nói chuyện vậy mà cũng đưa cái tay gõ bàn phím thành cmt thì thiệt là em giận hết sức ah.
Xe cũng chưa có để test, bác cũng chỉ so sánh sức mạnh các xe qua thông số.
GIờ bác lấy cái con Mazda 6 pemium công suất 185hp/250Nm, gánh cái xác toàn tải 1940, vị chi 1 ngựa gánh 10.5kg. Còn cam 2.5 181Hp/235Nm gánh 2030 kg vị chi 1 ngựa gánh 11.2. tính ra cong suất nó chênh lệch 2%, momen chênh 7%, gánh tải thì chênh 7%.
Vậy mà bác cho là bằng rồi nói nó là mạnh nhất.
Tình yêu thường mù quáng ngta nói đúng chứ kg sai.
Và phân khúc hạng D, có ngon đến mấy thì doanh số cũng chỉ ngày càng giảm chứ không tăng.
VÌ giờ đại gia đình mua xe sedan thì họ mua tầm 7 8 trăm đổ lại. Lên ty 2 ty3 thì họ chọn SUV hết rồi.
Bác lên youtube đầy review camry mới rồi nhé
M ko nói mạnh nhất nhé, bác đọc lại đi
M chỉ nói là camry cũng ko hề yếu đâu

Hạng D
15/10/09
1.089
882
113
10
8At đi khác 6AT nhiều lắm . Thôi kệ ai thích cứ múc . Những A nào múc bản củ xả kho giờ đi mất sướng

Hạng C
27/3/18
701
316
63
38
bản sản xuất riêng cho thi trường vn dc ưu ái ghê luôn :p:p,sao biết dân viêt ko thich cai Cruise Control ma cắt luôn thế,ko biết dòng hang D nao trong phân khuc ma ko co tinh năng đo nưa ko :D:D:D