Hạng B1
22/2/18
87
43
18
48
Phần ngoại thất trông trẻ, mấy đời trước tai vn trông già quá

Hạng B2
18/4/16
204
151
58
32
Thiết kế khu vực console trung tâm (cần số) thế hệ mới sao nó tối giản vậy. Đây là cải lùi hay sao

Hạng B2
9/7/16
303
120
43
34
cái taplo trung tâm mới nhìn thích nhất, không có cảm giác bị gò bó như bản cũ

Hạng C
30/5/15
824
660
93
Binh Thanh, tp HCM
Đúng là cái đẹp nó ảnh hưởng rất nhiều, xe ai đi tàng tàng trong phố đi ít thì quên các trang bị khác cũng được. Toyota ngày càng lợi hại.

26/10/16
501
289
73
44
2020 mới về Việt Nam. Mà giá thì cũng như bây giờ thôi. Từ nay đến đó thì Mazda3 cũng có bản mới. Cerato cũng có bản mới. Tha hồ lựa chọn. Mới sơ bộ thì thấy bản mới của Mazda3 đẹp khóc thét rồi. Chưa nói đến công nghệ tuyệt đỉnh nữa. Chưa nói được điều gì!

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Thế này thì mua Mazda. vì Toy hiện tại đang sử dụng công nghệ của MAzda (chắc chắn sẽ không có được cái hồn của Mazda đâu mà chỉ cái xác thôi. Nên mua mazda cho nhanh. Thứ hai, altis sử dụng hệ thống treo sau là dầm xoắn, cùi bắp hơn hệ thống treo đa điểm của Mazda 3 (cùng phân khúc). Thứ 3: Mazda có cái taplo đẹp hơn altis này rất nhiều, màn hình nhìn như xe Đức chứ không thô thiển như thế này.
Vài lời nhận xét cá nhân, các cụ cứ gạch đá, em không phải sale ạ.

Hạng D
24/2/08
1.766
2.322
133
41
Sài Gòn.
www.otosaigon.com
Thế này thì mua Mazda. vì Toy hiện tại đang sử dụng công nghệ của MAzda (chắc chắn sẽ không có được cái hồn của Mazda đâu mà chỉ cái xác thôi. Nên mua mazda cho nhanh. Thứ hai, altis sử dụng hệ thống treo sau là dầm xoắn, cùi bắp hơn hệ thống treo đa điểm của Mazda 3 (cùng phân khúc). Thứ 3: Mazda có cái taplo đẹp hơn altis này rất nhiều, màn hình nhìn như xe Đức chứ không thô thiển như thế này.
Vài lời nhận xét cá nhân, các cụ cứ gạch đá, em không phải sale ạ.
1. Công nghệ Mazda nhưng thương hiệu Toyota giá trị hơn
2. Treo sau Corolla dầm xoắn tuy không êm bằng Mazda 3 nhưng bền và trâu bò hơn, tải nặng đỉnh hơn: Cái này tùy nhu cầu mổi người
3. Nó thô nhưng được hỗ trợ kết nối nhiều hơn Mazda

• Like
Reactions: huycar
Hạng C
24/8/13
526
760
93
Vũng Tàu
Nhìn động cơ twin cam, timing belt là .... dây xích sắt không phải dây cao su, không sợ cong xú bắp, bể máy, common rail, 4 xy lanh
Em không rành kỹ thuật lắm, bác có thể giải thích tại sao ko ạ, thanks bác .

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
1. Công nghệ Mazda nhưng thương hiệu Toyota giá trị hơn
2. Treo sau Corolla dầm xoắn tuy không êm bằng Mazda 3 nhưng bền và trâu bò hơn, tải nặng đỉnh hơn: Cái này tùy nhu cầu mổi người
3. Nó thô nhưng được hỗ trợ kết nối nhiều hơn Mazda
Haha, công nghệ của Toy mà hơn mazda mới là lạ à nha. Mục số 3 của bác là kém hiểu biết nhất.
Mục số 2 kêu tải nặng hơn với trâu hơn là cực sai nha. Đa điểm là tối ưu nhất, tuy nhiên chế tạo tốn kém hơn, bảo dưỡng khó hơn. Camry xài đa điểm nha bác. Camry nặng hơn hay altis nặng hơ thì k cần nói ai cũng biết.
Mục số 1. Có vẽ đúng, nhưng cái thương hiệu chỉ có giá trị vs hãng. Anh em lái xe k mài ra ăn được

Hạng D
24/2/08
1.766
2.322
133
41
Sài Gòn.
www.otosaigon.com
Haha, công nghệ của Toy mà hơn mazda mới là lạ à nha. Mục số 3 của bác là kém hiểu biết nhất.
Mục số 2 kêu tải nặng hơn với trâu hơn là cực sai nha. Đa điểm là tối ưu nhất, tuy nhiên chế tạo tốn kém hơn, bảo dưỡng khó hơn. Camry xài đa điểm nha bác. Camry nặng hơn hay altis nặng hơ thì k cần nói ai cũng biết.
Mục số 1. Có vẽ đúng, nhưng cái thương hiệu chỉ có giá trị vs hãng. Anh em lái xe k mài ra ăn được
Thôi bác đứng cố chấp nữa bác ơi, ờ thì mazda của bác xịn mazda của bác ngon mazda của bác đẹp, đó là ý kiến cá nhân của bác, còn thực tế thế nào thì thế giới đã công nhận đâu cần bác giải thích lằng nhằng.