Thảo Luật Chung Thủ Đức Garden Homes

Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
24/8/10
240
745
93
Ông bà già em đi xem xong thích quá, môi trường sống tốt, an ninh, nhiều tện ích .... Mà cũng gần nhà đang ở nên muốn tìm hiểu đổi sang đây. Em cũng thích nhưng ko rành khu này, nghe nói bị ngập nước, kẹt xe, search gúc gồ thì thấy giá từ 5.7 - 20 tỉ/ căn, diện tích 140-500m2 .... bác nào rành thì tư vấn cho em với ạh! Thanks

Hạng D
27/2/08
1.095
309
83
53
Đà Nẵng
Em có mấy người bạn mua bên này bán lại khó bán lắm. Đi về trung tâm thì kẹt xe khủng. ở thì cũng OK nhưng máy bay nó bay ầm ầm trên đầu.

Hạng F
11/12/06
7.284
23.222
113
DD_Do nói:
Ông bà già em đi xem xong thích quá, môi trường sống tốt, an ninh, nhiều tện ích .... Mà cũng gần nhà đang ở nên muốn tìm hiểu đổi sang đây. Em cũng thích nhưng ko rành khu này, nghe nói bị ngập nước, kẹt xe, search gúc gồ thì thấy giá từ 5.7 - 20 tỉ/ căn, diện tích 140-500m2 .... bác nào rành thì tư vấn cho em với ạh! Thanks
Trước đây em từng làm BQLDA này, theo em nghĩ các vấn đề như kẹt xe thì sẽ khả quan hơn khi xong dự án nút giao lộ BT-TĐ, còn ngập thì thỉnh thoảng có triều cường + mua lớn thì mới ngập thôi (mà toàn SG này nơi nào mà chẳng ngập
). Hiện tại thì dự án này vẫn sử dụng nước giếng nhe bác, tuy nhiên hệ thống xử lý nước khá tiên tiến nên cũng không đến nỗi, nghe bên cấp nước Thủ đức nói rằng sẽ có nước thủy cục trong năm nay. Còn an ninh và môi trường thì quá tốt: có hồ bơi, trường học....Dự án này có các kiểu nhà: K (king), 2Q1A, 2Q1B (song lập), và 4JC (kiểu tứ lập), căn nào cũng có sân vườn hàng rào riêng biệt, nhà để xe. Vài thông tin cho bác, nếu muốn mua cứ đến thẳng gặp bộ phận kinh doanh hén vì em đã nghĩ làm cũng vài năm rồi. Chúc bác tìm được căn nhà như ý hén

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.740
113
nguyengiao nói:
bravia nói:
Cái ở chỗ Hiệp Bình Phước á?
Chính xác bác ợ
Cái này của chỗ Bác Hiếu được tp Gán nợ mà. Cơ mà tại sao không thấy bên bác ấy xây nhà chung cư "đền" lại nhỉ, sợ bị lỗ hả bác

Hạng B2
24/8/10
240
745
93
nguyengiao nói:
DD_Do nói:
Trước đây em từng làm BQLDA này, theo em nghĩ các vấn đề như kẹt xe thì sẽ khả quan hơn khi xong dự án nút giao lộ BT-TĐ, còn ngập thì thỉnh thoảng có triều cường + mua lớn thì mới ngập thôi (mà toàn SG này nơi nào mà chẳng ngập
). Hiện tại thì dự án này vẫn sử dụng nước giếng nhe bác, tuy nhiên hệ thống xử lý nước khá tiên tiến nên cũng không đến nỗi, nghe bên cấp nước Thủ đức nói rằng sẽ có nước thủy cục trong năm nay. Còn an ninh và môi trường thì quá tốt: có hồ bơi, trường học....Dự án này có các kiểu nhà: K (king), 2Q1A, 2Q1B (song lập), và 4JC (kiểu tứ lập), căn nào cũng có sân vườn hàng rào riêng biệt, nhà để xe. Vài thông tin cho bác, nếu muốn mua cứ đến thẳng gặp bộ phận kinh doanh hén vì em đã nghĩ làm cũng vài năm rồi. Chúc bác tìm được căn nhà như ý hén
Cảm ơn bác. E định mai đến để Sales tư vấn luôn. Em ko lo vụ nước thủy cục vì trước sau cũng có, ngại nhất là ngập nước và giao thông trên QL 13, xe tải chạy chung xe máy, ko biết sau này có tuyến TSN - BL rồi có giúp gì dc ko. E công nhận an ninh ở đây rất yên tâm, em vào xem phải ghi thẻ xe (free) và có bảo vệ tế nhị đạp xe theo.

Vậy tầm 8-9 tỉ chắc chỉ được nhà tứ lập bác nhỉ?

Hạng B2
24/8/10
240
745
93
bravia nói:
nguyengiao nói:
bravia nói:
Cái ở chỗ Hiệp Bình Phước á?
Chính xác bác ợ
Cái này của chỗ Bác Hiếu được tp Gán nợ mà. Cơ mà tại sao không thấy bên bác ấy xây nhà chung cư "đền" lại nhỉ, sợ bị lỗ hả bác
Bác HP ném cho e vài cục đá đi ạh. Thanks bác!

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.740
113
DD_Do nói:
giá từ 5.7 - 20 tỉ/ căn, diện tích 140-500m2 ..
vậy trung bình giá ở đây khoảng 40tr/m2 à! nếu so về cự ly cũng như vị trí em chọn khu Q2 , Sông giồng, Thũ thiêm, Huy hoàng, Thảo điền hơn

Hạng C
20/7/10
522
6
0
47
mua đi Bác, có hàng xóm là OSER nè, diễn viên điện ảnh đi tập yoga bằng Roll Royce,...không ngập nước, kẹt xe như mấy Bác kia nói đâu, vì cư dân trong này đâu cần đi làm việc hàng ngày, thích thì đi, không thì enjoy thú vui sông nước !

Status
Không mở trả lời sau này.