Hạng B2
17/10/14
127
163
43
38
Trước mình thích GoPro nhưng thấy muốn dùng thử nên mua 1 cái gọi là SJCam SJ4000, hàng nhái của tàu nhưng được đánh giá rất tốt trên các diễn đàn chuyên về camera thể thao của nước ngoài nên mua xài thử. Chụp ảnh và quay phim gốc rộng chọt choẹt khá tốt. Bộ đồ chơi kèm theo không có đồ hít gắn gương nhưng đủ phụ kiện để gắn trên táp lô nên em thử luôn.

Và kết quả là ngon các bác ạ. Bên dưới là video em quay đêm, các bác xem đánh giá thế nào. Quay ngày thì em xin update sau chứ đi cả ngày nó tự xóa hết rồi, để 720p nhưng chọn 60 khung hình/giây nên 10 phút là 1GB, cứ vậy nó xoay vòng. Các bác chọn HD để xem cho chuẩn.
Quay đêm

Quay ban ngày
Máy nhỏ, gọn và rất cơ động. Camera này hỗ trợ 720p (30 hoặc 60 khung hình/giây) và fullHD 1080, góc rộng. Có thể chụp và quay phim. Có chế độ Car Mode giúp máy tự quay khi các bác đề máy và tự tắt khi tắt máy. Có 2 loại, 1 loại không wifi và 1 loại có wifi để giúp tải file ảnh/video không dây đến đt Android hoặc iOS hoặc xem khung hình ngay trên đt.

Nếu các bác không cần lưu các thông tin GPS theo video thì cá nhân em thấy con này tiện hơn mấy cái camera hành trình chuyên dụng không GPS khác vì nó cơ động hơn và sử dụng được với nhiều mục đích hơn.

Các bác muốn mua thì tìm trên Google nhé. Hiện có hàng giả nên mấy bác mua cẩn thận. Nếu cần thì PM em để em gửi link chỗ em mua chứ không post lên đây vì tránh bị xem là quảng cáo. Giá khoảng 2,5 triệu.

Cập nhật hình ảnh gắn bằng car mount cho anh em. Cái này không phải ảnh thực tế của em vì em không dùng car mount mà gắn thẳng lên táp lô. Hình này em update sau.

Phụ kiện thực tế theo máy
Cập nhật (30/11/2014): Em nó sẽ ra mắt bản SJ5000 trong 2 tuần nữa. Thông tin chi tiết tại đây: http://www.sjcam.com/home/32-sjcam-sj5000-wifi-action-camera.html

Hình em gắn trên xe, hoàn toàn là từ phụ kiện đi kèm, không tốn thêm chi phí nào. Cái car mount như hình trên không đi kèm, có bán riêng giá khoảng 150k - 200k, em tiết kiệm nên lấy đồ có sẵn gắn lên xe. Đế được dán bằng keo 3M (cũng đi kèm :D ), dính chặt, dễ gỡ.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
17/6/14
36
3
8
39
Hà Nội
Trước mình thích GoPro nhưng thấy muốn dùng thử nên mua 1 cái gọi là SJCam SJ4000, hàng nhái của tàu nhưng được đánh giá rất tốt trên các diễn đàn chuyên về camera thể thao của nước ngoài nên mua xài thử. Chụp ảnh và quay phim gốc rộng chọt choẹt khá tốt. Bộ đồ chơi kèm theo không có đồ hít gắn gương nhưng đủ phụ kiện để gắn trên táp lô nên em thử luôn.

Và kết quả là ngon các bác ạ. Bên dưới là video em quay đêm, các bác xem đánh giá thế nào. Quay ngày thì em xin update sau chứ đi cả ngày nó tự xóa hết rồi, để 720p nhưng chọn 60 khung hình/giây nên 10 phút là 1GB, cứ vậy nó xoay vòng. Các bác chọn HD để xem cho chuẩn.

Máy nhỏ, gọn và rất cơ động. Camera này hỗ trợ 720p (30 hoặc 60 khung hình/giây) và fullHD 1080, góc rộng. Có thể chụp và quay phim. Có chế độ Car Mode giúp máy tự quay khi các bác đề máy và tự tắt khi tắt máy. Có 2 loại, 1 loại không wifi và 1 loại có wifi để giúp tải file ảnh/video không dây đến đt Android hoặc iOS hoặc xem khung hình ngay trên đt.

Các bác muốn mua thì tìm trên Google nhé. Hiện có hàng giả nên mấy bác mua cẩn thận. Nếu cần thì PM em để em gửi link chỗ em mua chứ không post lên đây vì tránh bị xem là quảng cáo.

bạn ơi mình cũng đang rất quan tâm về cam hành trình, bạn có thể chia sẻ chỗ mua và giá giúp mình đc k? cảm ơn bạn trước nhé!

Hạng D
7/11/13
1.099
8.047
113
PM cho em với.
Nếu được bác cho anh em xin vài tấm ảnh cách gắn lên taplo như thế nào ?
Cảm ơn bác nhiều.

Hạng D
30/10/13
1.257
510
113
Đã PM bác.

Vừa update hình gắn thực tế trên xe mình và hình ảnh quay ban ngày để anh em đánh giá.
Bác PM dùm e, nếu e xài cái này và phát wili dùng cho đt và ipat trên xe cho F1 ok không bác?