Thảo Luận Chung Thử làm bác Chánh

Hạng D
3/5/13
1.231
348
83
Chào các bác OSer,
Đa phần các bác OSer phàn nàn rất nhiều về hiện trạng biển báo giao thông ở Việt Nam (nói chung) và ở SG (nói riêng) không đủ, không đúng, không chính xác...dẫn đến người tham gia giao thông vi phạm luật mà không phục, dẫn đến có rất nhiều xxx lợi dụng các trường hợp này để ra tay.
Vậy nếu các bác OSer nhà mình thay thế bác Chánh thì các bác sẽ làm gì và có thể giải quyết triệt để ma trận biển báo giao thông này được không?
Kính mong các bác đóng góp ý kiến.

Hạng C
26/12/12
950
16
18
cho rà soát lại toàn bộ hệ thống đèn, biển báo. Vì em đi trên đường có nhiều chỗ thì thừa biển và có nhiều chỗ lại thiếu biển. Biển và đèn treo không đúng chỗ và thường bị khuất sau lùm cây. Vạch kẻ đường không rõ và thiếu biển báo gây khó dễ cho CSGT khi xử lý vi phạm và khó cho người dân khi tham gia giao thông.
Tăng tốc độ cho phương tiện cũng là 1 cách giúp nền kinh tế khu vực tăng theo ạ.

Hạng B2
20/7/12
439
49
28
haivnnet nói:
cho rà soát lại toàn bộ hệ thống đèn, biển báo. Vì em đi trên đường có nhiều chỗ thì thừa biển và có nhiều chỗ lại thiếu biển. Biển và đèn treo không đúng chỗ và thường bị khuất sau lùm cây. Vạch kẻ đường không rõ và thiếu biển báo gây khó dễ cho CSGT khi xử lý vi phạm và khó cho người dân khi tham gia giao thông.
Tăng tốc độ cho phương tiện cũng là 1 cách giúp nền kinh tế khu vực tăng theo ạ.
Khi nào cấm được xe máy mới nghĩ tới chuyện tăng tốc độ cho phương tiện nghe bác, còn bây giờ 2B với 4B chạy chung với nhau, ý thức giao thông chưa cao thì việc tăng tốc độ cho phương tiện ngoài việc tạo ra thêm nhiều vụ tai nạn thảm khốc thì chẳng thấy được lợi ích gì nhiều !

Hạng B2
26/6/12
482
54
43
Hóc Môn, TPHCM
haivnnet nói:
Em đồng ý với bác, Ngoài vấn đề bác vừa nêu, e nghĩ Bộ nên "làm căng" vụ thi bằng lái lên, tất cả các loại bằng!và sát hạch đúng nghĩa!chứ bây jo ra đường, còn có nhiều người không hiểu biển báo,vạch kẻ... mà, nói j` chấp hành!Không hiểu biển báo, thì dù biển đặt đúng/sai j` cũng ảnh hưởng nhiêu đâu?!:cool:

Hạng C
25/5/12
593
4
18
48

lương thầy giáo dạy lái xe có 3 chai/tháng làm căng wa tìn đâu mua sữa... cho con :D. em đi ra nha bác
[/quote]
Em đồng ý với bác, Ngoài vấn đề bác vừa nêu, e nghĩ Bộ nên "làm căng" vụ thi bằng lái lên, tất cả các loại bằng!và sát hạch đúng nghĩa!chứ bây jo ra đường, còn có nhiều người không hiểu biển báo,vạch kẻ... mà, nói j` chấp hành!Không hiểu biển báo, thì dù biển đặt đúng/sai j` cũng ảnh hưởng nhiêu đâu?!:cool:

[/quote]

Hạng C
3/2/11
586
6
18
BH
Biển báo và các chiến sĩ CSGT không núp nữa là giải quyết được bề nổi.

Hạng C
29/5/13
631
217
43
42
Mọi việc đã có Đảng và NN lo ... mấy bác có nhiều chuyện cũng ko đi tới đâu

A1
14/12/03
2.555
4.253
113
Đơn giản nhất là mở hộp thư góp ý @gmail cho bà con gửi thư góp ý.

Hạng C
26/12/12
950
16
18
Cường69 nói:
Mọi việc đã có Đảng và NN lo ... mấy bác có nhiều chuyện cũng ko đi tới đâu
Đồng ý với bác. Hãy tin vào các chính sách đảng và NN nhé. rồi sắp tới cũng sánh ngang với Lao và Campuchia thôi ạ :D:D