Tập Lái
10/8/17
2
2
3
36
Em cũng muốn cưới con như bác nhưng pải lo nhà cửa cho vợ con đỡ khổ đã, cảnh đi thuê lắm lúc cũng thấy tủi thân

• Like
Reactions: CuBiMi
Tập Lái
10/8/17
2
2
3
36
Ngta nói ở trên còn hơn 10tr đó bác.
Quan trọng giờ bác có nhiu tiền mặt đưa trước? 30t rồi có điều kiện mua đại con C200 đời 2015 giá tầm max 1t2 đi tới lui cho sướng bác nhé.
Tui cũng 30t mà chưa có giề =(((

• Like
Hạng B2
10/11/15
164
145
43
42
Xe là phương tiện phục vụ cho bản thân và gđ. Nó cũng là thần hộ mệnh ở đường sá việt nam. Vậy nên có điều kiện thì cứ mua thôi. Cuộc sống chẳng chờ đợi ai. Chưa vướng bận vk con nên cứ thoái mãi đi

Hạng D
27/11/16
1.141
532
113
43
NINH BÌNH
Như em thấy là bác chủ tiêu ko hết tiền(trong khoảng cứng 20 tr) vậy thì nên mua xe nhanh và luôn , có xe em nghĩ bác sẽ thấy có nhiều cái vui mà tiêu tiền đấy

Hạng C
30/5/15
824
660
93
Binh Thanh, tp HCM
Em đề nghị (theo thứ tự ưu tiên nhé)
- không mua xe, chạy 2b hay bus, đi nhậu thì uber mà về, tiền để dành làm khối việc
- lấy vợ cũng chưa mua xe, hai vợ chồng cũng vẫn cứ để dành thôi
- có con thì để nó quyết xem có mua xe không

còn mà quyết tâm mua xe đi thuê một con xe gì đó chạy vài tháng xem thế nào, có xe cũng có những cái bất tiện

nhất định mua xe thì xem thêm Mitsubishi Attrage, không bốc nhưng rẻ bền rộng máy lạnh ngon

Tập Lái
10/9/16
4
2
3
Chà, bác chủ cũng khá khá giống em nhỉ, em thì bơi với căn nhà vừa xong nên h vốn liếng cũng không có, bắt đầu cày lại và vẫn mơ tới 1 em tránh nắng mưa mặc dù nhu cầu đi không nhiều. :d

Tập Lái
31/3/17
7
6
3
38
Chủ thớt có điều kiện vậy thì múc đi chứ còn hỏi hang gì nữa. Theo mình thì bạn nên hỏi là với tầm tiền đó mua xe nào cho hợp lí :D

Chà, bác chủ cũng khá khá giống em nhỉ, em thì bơi với căn nhà vừa xong nên h vốn liếng cũng không có, bắt đầu cày lại và vẫn mơ tới 1 em tránh nắng mưa mặc dù nhu cầu đi không nhiều. :d
Mình cũng giống bạn, vừa xong cái nhà & cũng tích góp để mua xe chở vợ con đi lại cho an toàn, chơi hay về quê nhưng sẽ trả góp ở mức vừa vừa thôi để dành tiền nuôi nó nữa.

• Like
Reactions: nhattruongna
Tập Lái
21/7/16
14
28
13
37
Em 29 tuổi và 7 tháng, năm
truớc mua con M3 2.0 hết 920tr. Vừa mua thêm căn nhà hết 1.5 tỏi, chưa vợ con nên cứ thích là múc đi cụ chủ. Vote mua Fiesta cho đỡ đụng em

• Like
Hạng B2
30/12/14
408
591
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
Thích thì mua bác ơi. Có gì mà lo. Em nhà chỉ có 2 vợ chồng và đứa con 5 tuổi cũng 2 con 4 bánh. Thu nhập không quan trọng đâu. Mua xe cũng là cái thú vui và đam mê. Dùng lâu sẽ quý cái xe và không muốn xa rời. Ngày trước mỗi tháng em chỉ co 15tr em vì mê quá mà mua. Giờ thì thu nhập hơn 10 lần nhưng cũng chẵng muốn mua cái xe mới vì đó là kỷ niệm . Cứ mua đi bác.

• Like