Hạng B2
6/9/17
465
10.991
93
Các bác thông tin giúp em, hiện nay em muốn mua lại một căn hộ. Căn hộ này đến đầu năm 2020 mới giao nhà và hiện tại chỉ là chuyển nhượng lại hợp đồng mua bán. Giá bán căn hộ ghi trên hđ là 1,538 tỷ chưa VAT. Giờ hợp đồng chuyển nhượng em mua là 1,685 tỷ + VAT.
Vậy nếu làm thủ tục chuyển nhượng sẽ phải đóng các khoản thuế và phí gì? Tổng cộng khoảng bao nhiêu tiền.
Thủ tục chuyển nhượng ra sao?

Hạng B2
30/1/18
269
165
43
Các bác thông tin giúp em, hiện nay em muốn mua lại một căn hộ. Căn hộ này đến đầu năm 2020 mới giao nhà và hiện tại chỉ là chuyển nhượng lại hợp đồng mua bán. Giá bán căn hộ ghi trên hđ là 1,538 tỷ chưa VAT. Giờ hợp đồng chuyển nhượng em mua là 1,685 tỷ + VAT.
Vậy nếu làm thủ tục chuyển nhượng sẽ phải đóng các khoản thuế và phí gì? Tổng cộng khoảng bao nhiêu tiền.
Thủ tục chuyển nhượng ra sao?
bác mua dự án nào vậy, dự án đó đã thu VAT chưa bác :) . Bác nói chi tiết hơn để mọi người trên đây dễ tư vấn.

Hạng B2
30/1/18
269
165
43
Dự án chưa thu VAT nha.
Dự án chưa thu VAT thì thường làm sang nhượng qua CDT ko tốn phí công chứng nha bác, thuế phí mà bác phải tốn là tiền chênh lệch khách thu về và phí sang nhượng thôi bác :) .