Tập Lái
11/12/20
0
1
0
34
Bác nào ở khu vực Quận 9 cho em tham khảo chút với. Em muốn tự làm hoàn công nhà đối với nhà ở dưới đây thì có được không hay nên nhờ bên dịch vụ làm (báo giá 15 triệu công làm, chưa tính phát sinh).

• Nhà có sổ đỏ (tên Công ty) nằm trong khu vực xây dựng theo quy hoạch.
  • Diện tích xây dựng là 234m2, bên ngoài xây theo đúng quy hoạch cả khu, chỉ có bên trong khác bản vẽ hoàn công là không có một khoảng giếng trời (2m2) gần vị trí cầu thang).
  • Các giấy tờ khác đầy đủ (hóa đơn, biên bản nghiệm thu....)
Trường hợp nếu tự làm thì em nên chi lót tay ở những chỗ nào ah.
P/s: E là lính mới nên có nhiều cái chưa rõ. Mong các bác chỉ giáo với

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: phamdaithach
21/5/18
1
15
3
40
Thơi điểm hiện tại công tác hoàn công rất khó, chi phí dịch vụ như vậy là ổn quá rồi bạn.
Với sai phạm không có ô giếng trời không biết bên dv đã nắm chưa mà báo phí thấp như vậy.

Hạng D
30/4/11
1.331
707
143
Em xin ké vì cũng dự định xây quận 9. Phần diện tích đất không được xây dựng có thể làm cầu thang thoát hiểm bằng sắt không? Em tính chỉ làm thang máy trong nhà và 1 cầu thang thoát hiểm bên ngoài để tiết kiệm diện tích

• Like
Em xin ké vì cũng dự định xây quận 9. Phần diện tích đất không được xây dựng có thể làm cầu thang thoát hiểm bằng sắt không? Em tính chỉ làm thang máy trong nhà và 1 cầu thang thoát hiểm bên ngoài để tiết kiệm diện tích
Làm được a, a cần phối hợp bên PCCC về các thủ tục hồ sơ để sau này hoàn công đúng thủ tục cho phần đó.

Tập Lái
24/1/21
0
1
0
32
Trường hợp nhà xây cao hơn giấy phép 15cm hoàn công khó lăm không vậy các bác chỉ với

• Like