Hạng C
19/9/14
954
1.774
93
chào các bác
em vừa mua 1 lô đất ở Vsip 2 mở rộng, nhưng không rành thủ tục sang tên sổ đỏ, nhờ các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp.
em mua qua môi giới, cọc và hợp đồng tay 1,6 ty qua môi giới (bên môi giới có hợp đồng mua bán tay với chủ đất, em hiểu là sang cọc)
cuối tuần này hẹn ra công chứng, chủ đất sẽ ký Hợp đồng giá 100tr cho em, em sẽ trả đủ 1,6 tỷ cho môi giới,
em lần đầu mua qua hình thức lướt cọc, nên hơi lo (vì tiền 1,6 tỷ thì môi giới nhận, chủ chỉ ký 100tr)
rồi khi làm thủ tục sang tên, em phải làm các thủ tục gì để được sang tên sổ đỏ. Nhờ các bác tư vấn giúp.
Cảm ơn

Hạng F
2/3/14
12.226
127.972
113
chào các bác
em vừa mua 1 lô đất ở Vsip 2 mở rộng, nhưng không rành thủ tục sang tên sổ đỏ, nhờ các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp.
em mua qua môi giới, cọc và hợp đồng tay 1,6 ty qua môi giới (bên môi giới có hợp đồng mua bán tay với chủ đất, em hiểu là sang cọc)
cuối tuần này hẹn ra công chứng, chủ đất sẽ ký Hợp đồng giá 100tr cho em, em sẽ trả đủ 1,6 tỷ cho môi giới,
em lần đầu mua qua hình thức lướt cọc, nên hơi lo (vì tiền 1,6 tỷ thì môi giới nhận, chủ chỉ ký 100tr)
rồi khi làm thủ tục sang tên, em phải làm các thủ tục gì để được sang tên sổ đỏ. Nhờ các bác tư vấn giúp.
Cảm ơn
Chưa thấy ai trả tiền full cho môi giới
Môi giới là môi giới, trả tiền cho chủ nhà

Hạng B2
29/3/12
256
1.203
93
Ra công chứng làm hợp đồng chuyển nhượng, anh cầm hợp đồng và sổ đỏ rồi thì chồng hết tiền thôi, xong hỏi bên công chứng thủ tục nộp sang tên trên sổ, tụi nó chỉ cho anh tự làm.

Hạng C
19/9/14
954
1.774
93
Nhà cửa môi giới thì em biết, em cũng thấy rủi ro, nhưng tiền trả cho môi giới sẽ làm cùng lúc với chủ đất tại phòng công chứng.
em tính kêu môi giới huỷ cọc, em sẽ ký Hd tay với chủ đất được không anh,
Chưa thấy ai trả tiền full cho môi giới
Môi giới là môi giới, trả tiền cho chủ nhà
a biết thằng môi giới nhà cửa ở đâu hok ?

Hạng C
19/9/14
954
1.774
93
Cuối tuần này em gặp 3 bên, để ký hợp đồng và nhận sổ,
nhưng số tiền thực thanh toán thì môi giới nhận, em sợ thủ tục chuyển nhượng có vấn đề sẽ khó đòi tiền.

có hợp đồng, Kèm sổ đỏ em phải làm gì để nộp hồ sơ sang tên?
- Em có phải nộp trước bạ
- Em co phải trích lục sổ đỏ
- Em có phải đo vẽ lại đất?

Cảm ơn

Ra công chứng làm hợp đồng chuyển nhượng, anh cầm hợp đồng và sổ đỏ rồi thì chồng hết tiền thôi, xong hỏi bên công chứng thủ tục nộp sang tên trên sổ, tụi nó chỉ cho anh tự làm.