Hạng D
29/12/14
1.776
7.862
113
Đối với nhà mơ, thì bác cứ lên văn phòng bên thoại ngọc hầu làm căng lên tí là họ đồng ý nhả thui.

Tập Lái
21/8/18
0
3
43
Nhà Mơ phốt vốn nhiều nên không dám để thêm phốt nữa đâu. :p. Bác lên làm việc căng căng tí là được nhả thôi.

Tập Lái
29/10/18
44
25
8
38
Thanks các bác đã tư vấn. Vì dự án mới mở bán nên tôi hỏi thì Nhà Mơ nói làm việc lại với sàn Danh Khôi. Chắc tiền chưa chuyển về cdt. Tôi đến sàn Danh Khôi nói chuyện thì họ nói làm đơn xin rút cọc và nêu lí do cụ thể. Có gì đợi ban giám đốc xét duyệt

• Like
Reactions: ANHTUANMAZDA
Hạng D
29/12/14
1.776
7.862
113
Thanks các bác đã tư vấn. Vì dự án mới mở bán nên tôi hỏi thì Nhà Mơ nói làm việc lại với sàn Danh Khôi. Chắc tiền chưa chuyển về cdt. Tôi đến sàn Danh Khôi nói chuyện thì họ nói làm đơn xin rút cọc và nêu lí do cụ thể. Có gì đợi ban giám đốc xét duyệt
Bác cứ làm theo hướng dẫn là được, nhà Mơ thường sợ khách cứng do họ bán lúa non. Mog bác sớm lấy lại được tiền.

• Like
Reactions: hungvietnam
Hạng C
4/8/12
708
11.154
93
DK có cái giấy cọc hơi mất nết
Em nhớ loáng thoáng là trong thời gian chờ DA mở bán, nếu khách muốn hoàn cọc thì DK sẽ hoàn lại cho khách sau 15 ngày kể từ ngày " mở bán"

Tập Lái
29/10/18
44
25
8
38
Cám ơn các bác tư vấn. Tôi sẽ update tình hình cụ thể để các ndt khác có thêm kinh nghiệm. Sale nói tôi gửi lại bản chính, giữ lại bản photo nhưng tôi ko chịu. Nếu DK lấy lại giấy tờ đặt cọc gốc thì phải có xác nhận và có đóng dấu đàng hoàng.

Tôi có lên gặp giám đốc sàn và nói chuyện gần 2 tiếng. Theo hợp đồng thì nếu chậm GPXD thì chủ đầu tư cũng ko bị thiệt gì. Còn khách hàng sẽ bị phụ thuộc nhiều hơn do đã đóng 25% trước khi có GPXD. Lúc đó mà đòi có khi còn mệt hơn

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
4/8/12
708
11.154
93
Cám ơn các bác tư vấn. Tôi sẽ update tình hình cụ thể để các ndt khác có thêm kinh nghiệm. Sale nói tôi gửi lại bản chính, giữ lại bản photo nhưng tôi ko chịu. Nếu DK lấy lại giấy tờ đặt cọc gốc thì phải có xác nhận và có đóng dấu đàng hoàng.

Tôi có lên gặp giám đốc sàn và tranh luận gần 2 tiếng. Theo hợp đồng thì nếu chậm GPXD thì chủ đầu tư cũng ko bị thiệt gì. Còn khách hàng sẽ bị phụ thuộc nhiều hơn do đã đóng 25% trước khi có GPXD. Lúc đó mà đòi có khi còn mệt hơn
Em hoàn cọc 1 lần bên DK rồi, bác đưa giấy đặt cọc gốc cho họ, họ đưa bác giấy thanh lý ( hay hủy gì em quên) nội dung trả lại tiền cọc cho bác trong vòng xx ngày có đóng mộc đỏ

Tập Lái
29/10/18
44
25
8
38
Em hoàn cọc 1 lần bên DK rồi, bác đưa giấy đặt cọc gốc cho họ, họ đưa bác giấy thanh lý ( hay hủy gì em quên) nội dung trả lại tiền cọc cho bác trong vòng xx ngày có đóng mộc đỏ

Dự án bác có GPXD chưa? Hôm qua tôi lên nói chuyện thì họ nói sang Nhà Mơ làm thủ tục. Tôi sang Nhà Mơ thì lại đẩy về Danh Khôi.

Mà cũng ko phải lên là được ngay, mà được nói chuyện với anh giám đốc sàn. 2 bên cùng mở hợp đồng xem xét lại các điều khoản. Tôi cũng nói rõ với anh giám đốc là nếu GPXD bị chậm lại thì khách hàng thiệt vì đã đóng 25% cho CDT. Anh giám đốc đuối lí nên nói tôi có suy nghĩ tiêu cực, tại sao lại nghĩ như vậy. Đã mua nhà thì phải tin tưởng vào CDT, vào các dự án đã có, tạo nên thương hiệu của CDT. Tôi nói tiếp nhưng thực tế hiện tại dự án đó có 3 tháp và tháp Emerald đã mở bán từ tháng 01/2018 đến giờ cũng chưa có GPXD. Nếu phải đợi như vậy thì rất thiệt thòi cho khách hàng....

Mà không phải muốn hoàn cọc là được. Phải có lí do cụ thể mới hoàn lại được, không biết lí do của bác là gì?

• Like
Reactions: orderchung.com
Tập Lái
7/2/18
1
1
1
33
Nghị định số 99/2015 hướng dẫn Luật Nhà ở quy định: “Chủ đầu tư không được áp dụng hình thức huy động vốn để phân chia sản phẩm nhà ở hoặc để ưu tiên đăng ký, đặt cọc, hưởng quyền mua nhà ở hoặc để phân chia quyền sử dụng đất trong dự án cho bên được huy động vốn, trừ trường hợp góp vốn thành lập pháp nhân mới để được Nhà nước giao làm chủ đầu tư dự án xây dựng nhà ở. Vì vậy, việc ký hợp đồng đặt cọc để giữ chỗ ký hợp đồng mua bán nhà ở hình thành trong tương lai là vi phạm pháp luật chứ không thể gọi là lách luật. <== nó làm sai mà sợ gì, cứ đòi mạnh vào, nó không trả gửi đơn cho thanh tra bộ xây dựng, thanh tra sở xây dựng và các báo, nó trả ngay và luôn chứ không cù nhây đâu ạ!

Hạng C
27/11/17
686
418
63
55
Chưa có GPXD mà đã bán là sai rồi, bác không cần lý do nào khác nữa
Bác chỉ cần nói cho vài nhà báo là họ sẽ chọn cách hoàn lại nhanh