Tập Lái
5/6/16
2
1
3
38
Xin cả nhà tư vấn giúp em: em ở SG đang mua lại xe Honda Civic đời 2013 từ công ty tnhh (vẫn đang hoạt động và ở SG luôn). Em không rõ giấy tờ thủ tục như thế nào ? (Vì bên bán họ khẳng định chỉ xuất hoá đơn mà Không cung cấp giấy tờ khác và họ cũng đã bán 1 xe khác trước đó, trong khi em tham khảo thì phải có hợp đồng mua bán và biên bản thanh lý...). Em thật sự không biết ntn là đúng? Anh chị nào mới sang tên gần đây chỉ giúp em với ! Thêm nữa chi phí sang tên đăng kiểm mới ở SG với xe này tầm bao nhiêu ạ ? Em xin cảm ơn!

Hạng B2
11/5/10
142
21
18
45
hồ chí minh city
vatgia.com
Xin cả nhà tư vấn giúp em: em ở SG đang mua lại xe Honda Civic đời 2013 từ công ty tnhh (vẫn đang hoạt động và ở SG luôn). Em không rõ giấy tờ thủ tục như thế nào ? (Vì bên bán họ khẳng định chỉ xuất hoá đơn mà Không cung cấp giấy tờ khác và họ cũng đã bán 1 xe khác trước đó, trong khi em tham khảo thì phải có hợp đồng mua bán và biên bản thanh lý...). Em thật sự không biết ntn là đúng? Anh chị nào mới sang tên gần đây chỉ giúp em với ! Thêm nữa chi phí sang tên đăng kiểm mới ở SG với xe này tầm bao nhiêu ạ ? Em xin cảm ơn!
Chuẩn hồ sơ
1. Đăng ký đăng kiểm xe
2. Lập hdmb
3. Hóa đơn gtgt
4. Biên bản giao xe
5. Biên bản họp hội đồng quản trị thống nhất việc bán xe nếu cty cổ phần
6. Sao y công chứng dk kinh doanh
7. Cà số khung và máy
8. Tư vấn free call em

Hạng D
8/2/12
1.979
9.033
113
pm cho e chi phí sang tên từ xe cty bán cá nhân. honda city 2014

Hạng C
27/11/17
686
418
63
55
Là sang tên trong thành phố thôi đúng không các bác
Đi tỉnh có khác không

Tập Lái
12/7/19
17
6
3
36
Bác ơi bác sang tên chưa? chia sẽ kinh nghiệm cho mình với, mình mua giống trường hợp của bác họ cũng nói chỉ cần công ty xuất hóa đơn thôi, không biết đi đăng ký có bị đòi thêm giấy tờ gì không? Cám ơn bác!