Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
9/11/09
1.939
122
48
Chắc các bác trong chuyên mục này là những người rõ ngọn ngành nhất về các vấn đề tài chính hiện nay trên thị trường VN. Vì thế em củng nhờ các bác ném đá giúp em 1 đơn vị này ( mà cá nhân em rất chi là e ngại ) " Tập đoàn tài chính quốc tế ( Hoa Kỳ ) ".
Tên chính thức: TS Group International company .,ltd
Giám đốc: Brian T.D Vu ( hay là Francies Vu <-- theo em cá nhân em tìm hiểu )

Mong nhận được thêm nhiều thông tin hữu ích từ các bác!

Chúc các bác sức khoẻ và thành công!

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
148.885
113
www.phindeli.com
Có tý thông tin cho bác đây:
Cái công ty đăng ký là Ltd (tương đương với cty TNHH ở Vietnam), không có website, vốn đăng ký 100K USD, thành lập năm 2008, chỉ có 5-10 nhân viên mà nó bảo bác là nó là "Tập đoàn tài chính quốc tế" thì chắc là nó định lừa bác rồi ...

Thế nó định dụ bác cái gì???

<h3>Company Profile</h3> [h4]Basic Information[/h4]
Company Name: TS Group International Ltd
Business Type: Trading Company, Buying Office, Agent, Distributor/Wholesaler, Other Product/Service
(We Sell): Milk Powder, Fertilizers, Vegetable oil, Animal feeds Product/Service
(We Buy): Milk Powder, Fertilizers, Vegetable oil, Sun Flower oil, Corn oil, Urea% , DAP, NPK, soya oil, palm oil, ripe seed oil, Animal feeds, Tea, Rubber, Coffee
Address: Unit 4 The Pavillions Business Centre
Number of Employees: 5 - 10 People
Company Website URL: http://
[h4]Ownership & Capital[/h4] Year Established: 2008
Registered Capital: Below US$100Thousand
Ownership Type: Corporation/Limited Liability Company
Legal Representative/Business Owner: Brian T.D Vu, Binh Nguyen, Tin Nguyen
[h4]Trade & Market[/h4] Main Markets: North America
South America
Eastern Europe
Southeast Asia
Africa
Oceania
Mid East
Eastern Asia
Western Europe

Main Customers: Governments,Distributors
Total Annual Sales Volume: US$5 Million - US$10 Million
Export Percentage: 61% - 70%
Total Annual Purchase Volume: US$1 Million - US$2.5 Million

Last edited by a moderator:
Hạng D
9/11/09
1.939
122
48
May cho em, mới sáng gặp bác Tuando rồi!
Profile của họ em truy rồi nên bán tín bán nghi!
Theo em nghĩ, đây có thể là Môi mái tài chính phải không bác!?
Em còn biết thêm thông tin về cái siêu dự án An Định của công ty Lê Hải tại Cần Thơ có làm cái lễ công bố thật to để bố cáo là được L2G company .,ltd tài trợ nguồn vốn tới ~ 4 tỷ$US....của Francies Vu <<-- ??? có phải đây là 1: Brian T.D Vu = Francies Vu, L2G = B2B company .,ltd thuộc TS Group International.???

@Tuando: nhưng lạ lắm bác...khác những lần trước với những DN khác, lần này bên ấy bảo em là " chẳng có phí phiết chi hết ( thư mời tài chính đấy bác ;) )"

Hạng B2
27/4/07
439
1.321
123
laotuu2002 nói:
Em còn biết thêm thông tin về cái siêu dự án An Định của công ty Lê Hải tại Cần Thơ có làm cái lễ công bố thật to để bố cáo là được L2G company .,ltd tài trợ nguồn vốn tới ~ 4 tỷ$US....của Francies Vu <<-- ??? có phải đây là 1: Brian T.D Vu = Francies Vu, L2G = B2B company .,ltd thuộc TS Group International.???

@Tuando: nhưng lạ lắm bác...khác những lần trước với những DN khác, lần này bên ấy bảo em là " chẳng có phí phiết chi hết ( thư mời tài chính đấy bác ;) )"
có phí thì là bình thường, không phí mới sợ bác ạ, hi hi

Mấy vụ này bên cty em cũng gặp hoài, một lần năm 2008 suýt dính chấu vì được recommended bởi một đối tác tên tuổi tại Singapore, sau nhiều lần đi thương thảo termsheet xong thì nghi ngờ vì "too good to be true" và càng ngày càng thấy nhiều dấu hiệu lừa nên coi như là bỏ tiền qua Sing làm học phí.

Hạng D
9/11/09
1.939
122
48
Dumbledore nói:
laotuu2002 nói:

có phí thì là bình thường, không phí mới sợ bác ạ, hi hi

Mấy vụ này bên cty em cũng gặp hoài, một lần năm 2008 suýt dính chấu vì được recommended bởi một đối tác tên tuổi tại Singapore, sau nhiều lần đi thương thảo termsheet xong thì nghi ngờ vì "too good to be true" và càng ngày càng thấy nhiều dấu hiệu lừa nên coi như là bỏ tiền qua Sing làm học phí.
Nếu được bác cho em xin tên của mấy bác bên Sin mà bác đã từng thương thảo với nhé! Chắc rằng em củng đã gặp rồi bác ạh!
Khiếp thị trường tài chính bây giờ ảo quá...cuối năm mà không thấy đơn vị hổ trợ tài chính nào toả sáng...khởi sắc củng không thấy đâu....!

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
148.885
113
www.phindeli.com
laotuu2002 nói:

Bác vẫn chưa trả lời em: nó mời bác tham gia vào cái gì?

Trò lừa phổ biến là chúng sẽ bảo có thể thu xếp cho bác vay một số tiền lớn với ls thấp, không phí, hoặc phí sẽ trừ vào vốn vay lúc giải ngân .... bla bla bla ... bác theo đuổi 1 thời gian rồi nó sẽ bảo bây giờ cần chi một số tiền nhỏ (so với vốn vay) để làm cái trò mèo gì đó, sau đó là xong ngay. Nếu bác cắn câu, chi cho nó là nó sẽ đi luôn :D

Có phải nó dụ cho bác vay tiền không?

Hạng D
9/11/09
1.939
122
48
tuando nói:
laotuu2002 nói:

Bác vẫn chưa trả lời em: nó mời bác tham gia vào cái gì?

Trò lừa phổ biến là chúng sẽ bảo có thể thu xếp cho bác vay một số tiền lớn với ls thấp, không phí, hoặc phí sẽ trừ vào vốn vay lúc giải ngân .... bla bla bla ... bác theo đuổi 1 thời gian rồi nó sẽ bảo bây giờ cần chi một số tiền nhỏ (so với vốn vay) để làm cái trò mèo gì đó, sau đó là xong ngay. Nếu bác cắn câu, chi cho nó là nó sẽ đi luôn :D

Có phải nó dụ cho bác vay tiền không?
Chuẩn không cần chỉnh bác ơi!
P/s: mà em đang rất cần vay tiền hộ trợ dự án thật! ( dự án an sinh xã hội mà bác !)

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
148.885
113
www.phindeli.com
Nếu bác tiếc thì cứ theo đuổi, nhưng nhất quyết không chi cho nó một đồng nào hết bác nhé!

Chúc bác may mắn.

Hạng D
9/11/09
1.939
122
48
Dạ không các bác...em thì rõ rồi...nhưng cái thớt này là bằng chứng cho những suy luận của em đối với Tổng giám đốc ( xếp em )!

Status
Không mở trả lời sau này.