Tập Lái
24/2/16
2
0
1
32
Bữa giờ em cũng có tìm xe Range Rover, nhiều anh cò lái giới thiệu em nhiều xe dạng quà giá rất phải chăng các bác ạ. Gía tính ra rẻ hơn thị trường nhiều trong khi lại đươc xe 2016, nhiều khi rẻ hơn cả xe nhập lướt 2015. Rồi em hỏi wa vụ sang tên sau này thì các bác ấy trả lời chung chung quá nên cũng không biết đường đâu mà lần. Có bác nào biết thực hư chuyện xe quà biếu là sao không? Có thật là có sự chênh lệch giá như thế không nhỉ? Về vấn đề sang tên cho chủ mới sau này thì có sao không? Và kinh doanh dạng xe này có gọi là hợp pháp không ạ? Mong các bác giải đáp giúp em. Cảm ơn các bác ạ.

Tập Lái
24/2/16
2
0
1
32
Em đang định mua range rover 2015 đó bác. Tình cờ đọc được bài này thấy bác ấy viết cũng có phần đúng. Đúng là em cảm thấy sao có nhiều xe quà biếu mà toàn về salon. Mà xe quà biếu là xe được giảm thuế nên sau này bán cho chủ mới không biết có bị truy thu thuế không bác nhỉ? Vì hình như xe quà biếu không có chức năng mua bán.
https://www.facebook.com/hieunghiaauto/posts/246917192337022

Hạng B1
21/5/16
76
69
18
30
Chính xác là xe quà biếu lại phải chịu thêm thuế xxxyyyzzz .... và thêm 1 số thứ gọi là...... nữa bác ạ.