Hạng B2
1/6/14
271
257
63
41
Sáng này ngày 26.1.2015 em dắt con xe e đi đăng kiểm, đúng ra còn 1 tuần nữa hết hạn nhưng sợ lu bu bận việc nên sáng nay đi lun, đúng 8h30 e có mặt tại chỗ đăng kiểm, vô cũng gặp mấy ae đi đăng kiểm quen quen,nói dạo này khó lắm, ko xyz dc đâu , phải qua cò vạc... e thì thôi kệ, tới đâu hay tới đó , và theo qui trình của hơn trước đây 6 tháng e đã từng đi thì xe vô kiểm tra bánh trước nhưng nay đã khác, giờ kiểm tra khói trước, hix, xe đi từ nhà lên có 18km, con heo dầu vào thử khói đạp khói đen mù mịt, em thì lạ, mọi khi e đạp có lên khói đâu, heo béc em mới làm lại chạy tẹt ga ko khói mà sao giờ giở chứng, hơi ngạc nhiên nhưng thôi, a ráng đạp dùm e vài cái nữa đi, ổng đạp thêm vài cái nữa thì hết khói đen, thấy vậy là dzui rùi, heo béc sáng sớm lạnh, đi đoạn ngắn nên chưa hoạt động trơn tru, đốt hết nhiên liêu nên ra khói, nhưng khổ nổi mỗi lần ổng đạp là sút cái ống xả ra, cứ bắt em gắn vô hoài, lần cuối cùng e điên quá vặn hết sức, đến lúc xong rồi vặn nó ko chịu ra, hix....

Xong qui trình đó thì đến qui trình kiểm tra thắng, bánh, sau khi kiểm tra thì ra vậy.
Thực tế sáng nay đi đăng kiểm ở Long Khánh

Mục này thì chạy qua bên cạnh có Gara Long Khánh mới mở bên hông trạm đăng kiểm lun, có đầy đủ đồ chơi như bên đăng kiểm lun, có máy test bánh, thắng...
Qua làm khoảng 30p , có máy test y chang bên đăng kiểm nên khả năng rớt ko cao, tiếp đi rửa xe...ok...chạy vào đăng kiểm lại, ok, tới lun, hoàn thành, kết thúc đúng 11h20

Kết quả: 3 trăm mấy tiền phí đăng kiểm
phí đường bộ 1 năm: 1tr4 mấy chục ngàn
Phí sửa xe: 250k,
mắc pà cố, cầm cái cà lê vặn qua vặn lại , mà nghĩ đi nghĩ lại thì cũng đúng thôi, bên đăng kiểm đâu có ăn đâu, vả lại gara này đầu tư máy móc y chang đăng kiểm thì giá đó cũng chấp nhận dc., như lúc trước sửa lặt vặt cũng 50k, phong bì xe cũng 200k, cũng vô đó.

Phí dán tem: 2 ly cafe đá
CHi phí bên lề: hok có.
ngồi uống nước có ông kia xe tải, đăng kiểm kêu qua bên Gara chỉnh sửa gì đó chút xíu mà tốn 450k, ổng ngồi ổng rủa, tao cũng là sửa xe gara mà nó lấy chừng đó, tức gần chết.

Đi về thấy cảnh này ngứa mắt quá...chụp cái chơi ......

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: LoiVT
Hạng B2
23/1/15
109
133
43
SG
Vậy dân gian thường gọi là lọt sàn xuống nia bác.
mình ko trực tiếp thì cũng giáng tiếp làm thủ tục "đầu tiên".

Hạng B2
1/6/14
271
257
63
41
lần trước e ko thấy yêu cầu vệ sinh, mà lần này lạ quá, hơi bị ngạc nhiên, chắc bắt đi rửa chụp hình đăng kiểm cho đẹp.
Baga nóc e phải tháo xuống, e thích để baga nóc chụp lun nhưng mà nghĩ chắc ko dc nên thôi,
Bệ cầu thang lên xuống thì cho, cầu thang cũng cho lun.nhưng cản sau thì bắt tháo.

Hạng D
8/5/12
1.797
136
63
41
bác nào biết đăng kiểm dể lanh quanh long khánh?
xuân lộc
định quán

cám ơn