Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
1/1/14
104
13
18
Hôm nay ngồi cafe em có nghe mấy Sếp 8 về các dự thực trạng các dự án hiện nay , em đưa lên đây các bác bàn luận xem sao
Ví Dụ Chủ Đầu Tư A muốn xây 1 khu căn hộ cao cấp tại Q.2 chẳng hạn
  • Chủ đầu tư vay ngân hàng để mua đất xây chung cư
  • Sau khi thế chấp đất vào ngân hàng rồi để có tiền xây thì chủ đầu tư phải bán căn hộ cho khách hàng mới có tiền xây
Em đang thắc mắc là nếu xuôn sẻ thì không sao , nhưng không suôn sẻ chủ đầu tư không trả được cho ngân hàng và cũng không giao được nhà cho khách hàng ???? Khi xẩy ra tranh chấp thì khách hàng thắng hay ngân hàng hả các bác

Hạng B2
12/9/13
117
6
18
30
Bác hỏi thật hay đùa! Thế chấp thì đất trong tay ngân hàng rồi. Khách hàng là người đến sau :))

Hạng B2
1/1/14
104
13
18
quoctuanvnn nói:
Bác hỏi thật hay đùa! Thế chấp thì đất trong tay ngân hàng rồi. Khách hàng là người đến sau :))
Em hỏi thật , nhưng giả sử xây được 50% rồi , nhà trên đất thì chưa thế chấp mà bác

Hạng D
30/11/10
3.961
55.735
113
Cái các bác nghe chỉ mới là phần nổi! Phần chìm là chủ đầu tư móc với ngân hàng đẩy giá trị miếng đất lên đến nóc. Tóm lại cho dù có chuyện gì xảy ra thì A cũng lãi 1 khúc rồi. Còn NH thì gọi nó là nợ xấu. Người mua gọi nó là nỗi đau :D

Hạng D
29/11/06
2.948
37.785
113
53
Lã Bố nói:
Cái các bác nghe chỉ mới là phần nổi! Phần chìm là chủ đầu tư móc với ngân hàng đẩy giá trị miếng đất lên đến nóc. Tóm lại cho dù có chuyện gì xảy ra thì A cũng lãi 1 khúc rồi. Còn NH thì gọi nó là nợ xấu. Người mua gọi nó là nỗi đau :D

Và hiện giờ thì người mua biến nỗi đau thành hành động!
Bác lướt 1 vòng trên đây thì thấy mấy chỗ in băng rôn làm ăn khấm khá lắm :)

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
90.500
113
Sài Gòn
Thời buổi này + Luật pháp hiện tại + Uy tín con gà mái của CĐT= Không nên mua nhà/căn hộ đang xây dùng là đã lên tầng. Bằng chứng là Kenton Residences đã lên đến nốc nhưng nằm cùng Tế nguyệt cả mấy năm nay.

Hạng B2
1/1/14
104
13
18
Theo em bác nào mà có mua căn hộ hình thành trong tương lai thì lên bắt chủ đầu tư cam kết không thế chấp ngân hàng được không ta , mà thanh toán theo tiến độ xây dựng là hay nhất

Hạng D
29/11/06
2.948
37.785
113
53
hoc.tranvan83 nói:
Theo em bác nào mà có mua căn hộ hình thành trong tương lai thì lên bắt chủ đầu tư cam kết không thế chấp ngân hàng được không ta , mà thanh toán theo tiến độ xây dựng là hay nhất

Giờ mà bác còn tin vào cái gọi là chủ đầu tư cam kết

Hèn chi băng rôn thì căng, nhưng gà thì vẫn bị lùa vào chuồng

Status
Không mở trả lời sau này.