Tập Lái
28/7/17
41
5
8
37
Nếu tất cả các hãng đều giảm thì chắc Fortuner cũng sẽ giảm vì thuế nhập khẩu bằng 0 :D

Hạng B2
17/1/13
262
89
28
Em lại nhìn theo 1 hướng khác, 2018 sẽ bùng nổ thị trường ô tô -> các hãng xe sẽ mang xe mới về nhiều. Vậy nên việc giảm giá cho các dòng xe cũ để đẩy hàng đi cũng là điều tất nhiên.
Tuy nhiên dân đen chúng mình chỉ mong có được chính sách tốt thôi -> Mà em nghĩ ớ xứ thiên đường này thì ko có chuyện đó đâu :)
Diễn đàn OTSG nên e k bàn nhiều đến chính trị nhưng e chỉ mong bác so sánh xã hội 20 năm trước và bây giờ có tiến bộ hơn nhiều k?! Rõ ràng là có tiến bộ hơn trước rất nhiều,ít hay nhiều thì đi theo chiều hướng ngày càng tốt hơn so với trước.
Quay trở lại giá xe!Trước giờ, cũng đổi mẫu nhưng có đồng loạt giảm giá từ các hãng xe k?Chẳng riêng gì mẫu cũ mà mẫu mới ra hãng cũng đưa ra những mức giá rất cạnh tranh. Có thể nói năm nay là năm đột biến về giá xe giữa các hãng,k phải là giảm giá xe vì đẩy mẫu cũ!
PS: Vẫn giữ quan điểm FT có giảm hay k giảm thì qua năm mới mua em nó!

• Like
Reactions: Billca
Tập Lái
28/7/17
41
5
8
37
Diễn đàn OTSG nên e k bàn nhiều đến chính trị nhưng e chỉ mong bác so sánh xã hội 20 năm trước và bây giờ có tiến bộ hơn nhiều k?! Rõ ràng là có tiến bộ hơn trước rất nhiều,ít hay nhiều thì đi theo chiều hướng ngày càng tốt hơn so với trước.
Quay trở lại giá xe!Trước giờ, cũng đổi mẫu nhưng có đồng loạt giảm giá từ các hãng xe k?Chẳng riêng gì mẫu cũ mà mẫu mới ra hãng cũng đưa ra những mức giá rất cạnh tranh. Có thể nói năm nay là năm đột biến về giá xe giữa các hãng,k phải là giảm giá xe vì đẩy mẫu cũ!
PS: Vẫn giữ quan điểm FT có giảm hay k giảm thì qua năm mới mua em nó!
Em chỉ nêu ý kiến lên thôi. Còn việc mua xe nếu không vội thì cũng nên chờ đến sáng năm sẽ có nhiều sự lựa chọn hơn. Chúc bác tìm được em xe ưng ý :D

Hạng C
25/5/11
916
607
93
Giảm hay không phụ thuộc vào việc FO có đối thủ hay không?Phân khúc tương tự mà giảm ( ví như Mitsu.... giảm sâu em 7 chỗ nhập Thái...) thì mới mong giá giảm.
Chính sách giảm ( thuế..) nhưng hàng vẫn không có để bán thì ai dại gì mà giảm giá