Hạng B1
21/1/18
54
68
18
Chào các bác, có lẽ trường hợp của em ít người bị, vì thế cho nên em đang rất phân vân, sốt ruột vừa bực vừa ko biết có nên đi báo công an trong sáng mai hay không.
Chuyện là lúc 21h ngày 24.01.2018, em có thuê chiếc xe ô tô bên Lê Ngã, quận Tân Phú trong 1 ngày. Em đã thanh toán hết hoàn toàn tiền thuê xe và có để chiếc xe máy Air Blade lại cùng giấy tờ xe theo quy định trong hợp đồng.
Tới 21h ngày 25.01.2018, em mang chiếc ô tô đến trả đúng như giờ quy định nhưng phía cho thuê ko thể trả lại xe máy và hẹn đầu giờ chiều hôm sau là 26.01.2018 sẽ đem xe máy qua trả vì lý do cái anh chủ gì đó đem xe gửi trong bãi và ảnh đi miền Tây chưa về. Em tin tưởng, đồng ý và ra về. Thế nhưng suốt ngày hôm sau, em đợi mãi mà vẫn ko thấy đem qua. Em nhắn tin thì cái anh chủ đó bảo về tới sẽ lấy xe đem qua, nhưng đợi tới khuya vẫn ko thấy đem.
Từ hôm đó tới giờ là đã 1 tuần, ngày nào em cũng trực tiếp qua, nhắn tin nặng nhẹ đủ kiểu nhưng chỉ lấy dc cái CMND, còn xe và cà vẹt thì chưa lấy dc cùng với lời xin lỗi, dạ thưa hứa hẹn đủ kiểu từ bên đó. Hôm qua em hết kiên nhẫn nên dọa báo công an, em tới trước cổng Công an phường Phú Trung, Tân Phú rồi nhưng bên cho thuê nhắn đảm bảo ko mất xe, mất bên đó sẽ chịu trách nhiệm. Mới trưa nay bên đó nhắn tiếp đang gửi giấy tờ về cho thằng em ở đây nó lấy xe ra.
Em đang rất phân vân vì thái độ bên đó ko trốn tránh, ko chặn số đt, có địa chỉ rõ ràng... Mai là thứ 7, em có nên báo công an luôn ko? em viết sẵn đơn rồi. hay là chờ thêm 1 2 ngày nữa sáng thứ 2 ko có xe nữa thì quyết định đi báo luôn.
Khổ cái là thứ 4 tuần sau em đi về quê rồi, chắc gần 1 tháng mới vào nên ko có xe em ko yên tâm đi được. Chứ thứ 4 mà em ko về quê em nhây vs tụi nó cũng dc. Các bác có cao kiến gì giúp em với em cảm ơn ạ :(

• Like
Reactions: nta139
Hạng B1
21/1/18
54
68
18
Nên báo ca, 1-2 ngày còn được chứ ai chờ cả tuần
em cảm ơn bác, hôm qua e đứng trước cổng công an định báo rồi, nhưng bên đó nhắn tin hứa hẹn nên e ko báo, trưa nay e in sẵn đơn tính đi báo nhưng bên đó bảo đang gửi giấy tờ về Sài gòn cho thằng em kia lấy xe ra nên e cũng ko báo. E đang ko biết là có thực sự họ đang gửi giấy tờ thẻ xe về ko và nếu về thì trog bao lâu chứ sáng mai e cũng muốn báo công an lắm rồi

Hạng B1
21/1/18
54
68
18
Nên báo và đòi bồi thường những ngày ko có xe đi.
giờ em chỉ mong họ trả xe nhanh em còn về quê chứ cũng chả mog bồi thường gì, 1 tuần rồi em toàn đi grab đi công việc, phí chắc cũng ngang tiền thuê xe rồi

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
28/7/16
1.692
2.428
113
giờ em chỉ mong họ trả xe nhanh em còn về quê chứ cũng chả mog bồi thường gì, 1 tuần rồi em toàn đi grab đi công việc, phí chắc cũng ngang tiền thuê xe rồi
Làm ăn lạ vậy. Đi xa thì phải có người ở lại xử lý chứ sao lại đem cả giấy tờ của khách đi cả tuần như vậy. Có thể nó ko bán hay cầm nhưng lấy xe của bác đi hoặc cho thuê lại. Em là em méo tin nó.

Hạng B2
23/11/17
303
167
43
Trời ạ, lại còn có cái vụ này nữa hả!!! Cứ tưởng chỉ có người cho thuê ô tô mới phải lo, đằng này. . .
Nhờ công an can thiệp ngay bác ạ, kẻo lọt vào kế hoãn binh rồi để lâu sh!t trâu hóa bùn đấy. (em bị 1 lần vụ khác, bị câu rê hoài do cứ tin là họ nói thật, hơn tháng sau thì họ lại bận "đi công tác", xong rồi em lại đi công tác ...cuối cùng bỏ luôn 20 chai. )

Tập Lái
3/1/17
25
27
13
39
E thì khuyên bác đi báo ngay lập tức, ai lại đi chờ đợi lâu vậy , để công an nói chuyện mới nhanh đc

Hạng B1
21/1/18
54
68
18
Trời ạ, lại còn có cái vụ này nữa hả!!! Cứ tưởng chỉ có người cho thuê ô tô mới phải lo, đằng này. . .
Nhờ công an can thiệp ngay bác ạ, kẻo lọt vào kế hoãn binh rồi để lâu sh!t trâu hóa bùn đấy. (em bị 1 lần vụ khác, bị câu rê hoài do cứ tin là họ nói thật, hơn tháng sau thì họ lại bận "đi công tác", xong rồi em lại đi công tác ...cuối cùng bỏ luôn 20 chai. )
Đấy ạ, e nghĩ trường hợp ngược đời của e ít ai bị. Nó cứ hứa hẹn dạ thưa nên e cũng xiu lòng. Chắc mai thế nào e cũng đi báo cho nhanh thứ 4 về quê cho an lòng

Hạng B1
21/1/18
54
68
18
E thì khuyên bác đi báo ngay lập tức, ai lại đi chờ đợi lâu vậy , để công an nói chuyện mới nhanh đc
E cũng nghĩ chỉ có công an mới nhanh dc, chứ e hết cách rồi, hồ sơ gốc bằng lái xe của e còn để trog cốp nữa. Tại nó có địa chỉ rõ ràng, nói chuyện dạ thưa ko chặn số nên bữa giờ e chưa muốn báo công an