Hạng B2
26/6/12
118
2
16
Re:Thuế trước bạ - bảng tính thuế cho Suzuki WG và Vitara

Xe em đời 2004 Nhưng chủ đứng tên trên cà vẹt lại ở Cẩm Mỹ, Dồng Nai, Em không biết có tìm ra người chủ củ được hay không nữa( vì không có địa chỉ cụ thể). Em cò hỏi người quen nhờ sang tên giùm, lo ra từ A-Z(ký HD mua bán, ra bang số càvet, thuế trước bạ mình đóng) hết 4tr. Tính tất cả tiền khoảng 9tr. Không biết giá như vậy được không các bác. Có gì xin các bác cho ít ý kiến nha. cám ơn tất cả

Hạng D
20/8/11
1.665
10.329
113
Bien Hoa-Dong Nai

vutamdan nói:
Xe em đời 2004 Nhưng chủ đứng tên trên cà vẹt lại ở Cẩm Mỹ, Dồng Nai, Em không biết có tìm ra người chủ củ được hay không nữa( vì không có địa chỉ cụ thể). Em cò hỏi người quen nhờ sang tên giùm, lo ra từ A-Z(ký HD mua bán, ra bang số càvet, thuế trước bạ mình đóng) hết 4tr. Tính tất cả tiền khoảng 9tr. Không biết giá như vậy được không các bác. Có gì xin các bác cho ít ý kiến nha. cám ơn tất cả
Giá này hợp lý mà, không gặp được chủ cũ mà làm được thì cứ làm. Xe ông anh tự đi làm không qua cò lái gì cũng hết 5tr rồi.

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt

Xe em đời 2001, tháng 4/2012 đóng thuế trước bạ hết 6tr9 :(. Tùy theo mỗi tỉnh sẽ ra biểu giá áp dụng cho từng loại xe. Chẳng hiểu ...

Hạng D
13/11/11
2.241
725
113
Sài Gòn

lúc trước em làm, không qua cò cũng hết gấn 6tr.

Hạng B2
26/6/12
118
2
16

Em cũng muốn tự đi làm giấy tờ, nhưng tội cái là em phải đi làm, mà chủ củ thì có biết chính xác là ở đâu mà tìm, thôi chắc phải nhờ người ta rồi. khoảng 9 tr xong xuôi củng được phải không các bác
LÉP nói:
lúc trước em làm, không qua cò cũng hết gấn 6tr.

Tập Lái
2/12/12
5
0
0
Dear Bác Hai Nguyên,

Em xem trong biểu phí trước bạ ở Nghệ An ( QĐ số 19/011/QĐ-UBND ngày 13/04/2011) như anh bác đính kèm không thấy biểu bí dành cho Suzuki rắp ráp trong nước, vậy phải tính như thế nào bác nhỉ? vì em mới mua em APL2007, định về đóng thuế trước bạ để chuyển quyền mà ko biết sẽ đánh trên giá trị nào^^ Bác có thông tin về vụ này ko, tư vấn giúp em nhé,

Thanks bác