Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
24/8/06
732
84
18
52
HN
www.excite.com
Nghe nói nếu lấy xe CAMRY 2007 thì khi làm thủ tục đăng ký nộp trước bạ chỉ phải nộp thuế 2% thay vì nộp 5% theo quy định của Nhà nước. Việc này chỉ có nhân viên TOYOTA làm được cho khách hàng. Tôi không tin việc này vì chẳng có cơ sở nào để làm việc đó. Tuy nhiên nhân viên TOYOTA khẳng định sẽ làm được mà không vi phạm luật pháp.

Anh em diễn đàn cho hỏi có ai đã làm được như vậy không? Tại sao có chuyện lạ đời thế? Xin cảm ơn!

Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com
RE: Thuế trước bạ giảm từ 5% xuống 2%

Giảm 3% tương đương vài chục chai he he. Vậy tăng giá xe lên, thêm tiền "hot" nữa bù vào chắc sẽ dư được chút đỉnh. Mấy tay này giỏi ve:D

Hạng B2
13/1/05
453
80
28
53

kekke cac bac ư biết rui, nó làm tem lưu hanh xanh lét

Hạng C
24/9/04
701
29
28
43

Nếu 2% thuế thì phải đứng tên Cty đăng ký KD vận tải, không được đứng tên mình

Hạng B2
8/12/06
258
1
0
54

Nếu 2% thuế thì phải đứng tên Cty đăng ký KD vận tải, không được đứng tên mình xong hàng ...vậy là xong rồi nhé pác nhé....kkekekekekekeekekek....:mad::mad::mad::mad::mad::mad:

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

các Bác tham khảo www.don.tct.vn/index.jsp?sid=7&scr=800&progid=22003&oid=21736
Đã kinh doanh vận tải thì là tem xanh rùi , rồi giấy phép kinh doanh sao đây ?, thuế môn bài nữa ? , huhuhu

Tập Lái
28/11/06
32
0
0

Trùi ui tưởng chuyện jì, sao mấy thằng sale nó lừa được các pác dễ thế không biết.
Cái đó dễ ợt mà các pác ơi, trong 4R mình chả nói cái đó rồi sao.
E xin được nói lại để cho các pác mắng cho mấy thằng sale to đấy một trận.
Cái này chỉ dành cho doanh nghiệp thôi nhá, mà phải doanh nghiệp của nhà mình, như em là một thí dụ.
Mất 1.5 triệu thay đổi nội dung đăng ký kinh doanh, đấy là giá lấy nhanh, trong 3 ngày, có bọn cò đến làm hết cho mình, phút cuối mình ra Sở ký một phát thôi. Hết có 1.5T, chỉ mỗi động tác đó thôi nhưng mà em đã làm được 2 con xe, mỗi con được mấy chục chai. Sướng nhất là khoản đi lấy biển, một con SH hoặc Spacy thôi lấy biển đã hết 2T, riêng xe nhà mình hàng trăm triệu lại chỉ hết có 150 nghìn đồng. Quá sướng.

Status
Không mở trả lời sau này.